ก็ยังไม่อยากเปลี่ยนเครื่อง

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ningdoad, 23 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningdoad

ningdoad New Member Member

125
    0
    0
    เดิมๆ ยังดีอยู่ สืบเนื่องจากระบบแอร์โฟล มันจะรวนบ้าง เลยไปเดินคลองถม ได้ กาวคาร์บอนมา ก็จัดการซ่อมทาไอ้ตรงที่มันขาดหายไปซะ

2. ningdoad

125
    0
    0
    หลังซ่อมแล้วครับ

ผล.. ใช้งานได้ดี และยังไม่มีปัญหา เดินเบานิ่งเหมือนเดิม

เลยมาเล่าสู่กันฟัง

ราคากาวคาร์บอนขวดละ 150 บาท ซึ้อที่บ้านหม้อครับ:)

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แจร่มครับๆๆ diy

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ครับ.... ดีเลยครับ

อ้อ........ เก็บที่เหลือไว้ดีๆ นะครับ เพราะ Carbon Epoxy พวกนี้
    Wearing ของเค้าไม่ค่อยจะดีมากในแนว Horizental ต้องหมั่นเติมบ่อยๆ
    เพื่อความเนียน นะครับบบบบบบบ :)

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ขอบคุณคับ

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
  7. ningdoad

125
    0
    0
    ขอบคุณ คุณโต้งมากครับ สำหรับคำแนะนำที่ดีๆ คุยกันก็มีแต่ได้ความรู้มากขึ้น มากขึ้น ต้องยอมรับว่าคุณโต้งเนี่ยะรู้จริง

ผมก็ไม่ได้หวังอะไร เพียงแต่ว่าตอนนี้อยากใช้เงินอย่างประหยัด มีโครงการจะเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน คือมีรถ 2 คัน อีกคันเปลี่ยน(รอบที่ 3)แล้ว

ส่วนคันนี้จอดมากกว่าวิ่ง เอามาวิ่งเฉพาะเสาร์ อาทิตย์ เลยอยากให้เครื่องเดิมอยู่รับใช้ไปก่อน และเพิ่งทำแอร์มาด้วย หนาวสะท้านเลย ตอนนี้ถือว่า

โอเคแล้ว

เวลาออกต่างจังหวัดก็จะใช้เจ้า ยูสิบสอง ออกครับ เพราะรถเดิมๆ ไม่ได้โหลด ผมว่าเหมาะกับถนนต่างจังหวัดบ้านเราดีครับ ส่วนรถสวยๆ คงต้องใช้

วิ่งเส้นทางประจำเดิมๆ เพราะจำหลุม และบ่อได้ทุกเม็ดแล้ว ไม่ต้องกลัว:)

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    อย่าฟังผมมากนะครับ ผมเป็นคนบร้า.... ชอบเพ้อเจ้อไปเรื่อย........ :)

9. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    จริง .

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    ถอกกกกกกกกกกกกกกกต้องงงงงงงงงงงงนะคร๊าบบบบบบบบบบบ:)

11. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ผม ถอก . . . . . . แล้ว คร๊าบ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) ไม่เชื่อ......... เดี๋ยวไปถาม Fin ดีกว่า........

13. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ไม่เป็นไร ห่ะ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    ถามไปแล้น.........:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้