ถามผู้รู้ใส่เกียร์เดินหน้าเเล้วไม่ยอมเดิน

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย a_2ne1, 8 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a_2ne1

a_2ne1 New Member Member

16
    0
    0
    เวลาจอดไว้ค้างคืนพอเช้ามาจะใส่เกียร์เดินหน้าเเล้วไม่ยอมไป (at เครื่องเดิมu12 2.0) ถอยหลังได้ ต้องถอยหลังเเล้วใส่ n เข้นเอา เเล้วถึงจะเดินหน้า เเต่ถ้าเดินหน้าเเล้วใช้ได้ทั้งวัน พอจอดข้ามคืนเเล้วเป็นอาการเดิม ช่วยชี้เเนะด้วยครับ มือใหม่หัดเล่น

2. ลองดูน้ำมันเกียร์น้อยไปไหมครับ น่าจะเกี่ยวกับแรงดันในห้องเกียร์ครับ ยังไงเดี๋ยวรอผู้อวุโสมาช่วยอีกทีครับ

3. a_2ne1

a_2ne1 New Member Member

16
    0
    0
    ไปเปลี่ยนนํามันเกียร์มาเรียบร้อยเเล้ว นํามันเกียร์มันน้อย เเล้วก็ นําเข้าด้วย ตอนนี้ดีเเล้ว

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    โอ้......... ดีเลยครับ....... :)

5. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ดี ล่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้