เหล็กกันโคลงหน้า u12 สีกับตัวถัง หน้าซ้ายทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย unnop, 4 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. unnop

unnop New Member Member

23
    0
    0
    เหล็กกันโคลงหน้า u12 สีกับตัวถัง หน้าซ้ายทำไงดีครับ เคยเปลี่ยนลูกยางกันโคลงมาแล้ว และก็ตั้ง กันโคลงใหม่ ก็หายได้สัก พัก แล้วมันก็กลับมา สีกับตัวถังใหม่ ครับ เสียงเหล็กมัน โคกกับ ตัวถัง น่ารำคาญมากครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ทุกท่าน

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อืม....
    ปกติ Stabilizer Bar จะไม่มีส่วนที่โดนหรือสีกับตัวถังเลย และยังมียางรองเหล็กกันโคลงอีกด้วย
    Case นี้ผิดปกติ........ ยิ่งถ้าบอกว่า เปลี่ยนลูกยากแล้ว ตั้งกันโคลงใหม่ก็แล้ว(เอ่อ..... มันตั้งอะไรไม่ได้นะครับ)
    มันก็ไม่หาย............ เพราะฉนั้น ก็มีความเป็นไปได้สูงว่า เหล็กกันโคลงของคุณ น่าจะเบี้ยว หรือเสียรูปไปแล้ว อ่ะครับ

ลองถอดออกมาวางกับพื้นดู แล้ววัดระยะเทียบกัน ซ้าย-ขวา ดีไหมครับ อาจจะเห็นความไม่เท่ากัน........

:)

3. unnop

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ถ้ามันเบี้ยว ก็ดัดได้นะครับ ใช้การดัดเย็น (ดัดดิบ)
    ห้ามใช้ไฟเป่าเด็ดขาดนะครับ..... :)

5. unnop

23
    0
    0
    กำลังจะถามต่ออยู่เชียว ขอบคุณมากครับ ที่ชี้แนะ

6. yy_u12

18,827
    95
    48
    :):):):)

7. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    เก็บๆๆ ความรู้ทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้