AMP Genesis กับ Audison แนวเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย DETOX, 29 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DETOX

DETOX New Member Member

39
    0
    0
    อยากทราบแนวเสียงของ AMP 2 ยี่ห้อนี้น่ะครับ ชอบแนว flat ๆ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ลองไป search หาดูใน www.audio-teams.com นะคับ เว็บนี้มีวิจารณ์ วิเคราะห์ 2 ยี่ห้อนี้ไว้หลายรุ่นทีเดียวคับ

3. DETOX

DETOX New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ส่วนตัวชอบเสียง Genesis profile 5 มากกว่า Audison srx 5 ครับ
    เเนะนำไปลองฟังก่อนทั้ง 2 ตัวดีกว่าครับ

5. dzire

dzire New Member Member

12
    0
    0
    เห็นด้วยครับ จากที่ได้เคยลองฟังระบบเดียวกัน ต่างที่แอมป์อย่างเดียว จะชอบสไตล์เสียงของ Genesis มากกว่า Audison

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    จริงๆ แล้ว แอม สองตัวนี้ คนละแนวนะครับ
    GENESIS จะออกแนวพริ้วๆ หน่อยครับ แหลมค่อนข้างสด
    AUDISON จะออก แนวกลาง อิ่มๆ แหลมไม่เด่นมาก
    ต้องดูที่วิทยุ ของคุณด้วยครับ ว่าแนวใหนยังไงขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับจะตอบได้ละเอียดกว่านี้ครับ

7. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ในความคิดผม Audison จะออกแนวผู้ใหญ่กว่าครับ สำหรับพวกรุ่น Srx จริงๆไม่ค่อยน่าเล่นนัก เป็นผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ครับ แต่รุ่นสูงๆก็โอเคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้