แบต 100 ns 120 ns แบบไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย PomGU, 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PomGU

PomGU Guest

0
    0
    0
    แบต 100 ns 120 ns แบบไหนดีครับ รถผมทำเครื่องเสียงนิดหน่อย amp 2 ตัว sub 12" 1ตัว
    ใช้แบบไหนดีครับ... เขาบอกว่าไอ้ 2 ตัวนี้อะเป็นของรถกระบะนะ แต่ของเก่าผมก็ไปดับแปลงแท่นให้ใส่ได้แต่แบตแบบใหฅญ่
    เท่านั้น งั้นเอาแบบไหนดีครับ เอาแบบดีเกินไปจะมีผลกับไดชาจหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไม่มีผลครับ เลือกตัวที่ กระแสแอมป์สูงกว่า ให้พอใช้งานกับเครื่องเสียงได้ก็พอครับ
    เพราะส่วนมาก ไดชาร์จมันมาจากโรงงานแค่ 45-60 แอมป์ เท่านั้น
    แต่แบตที่เราใช้ส่วนมาก ก็ 65-75-85 แอมป์ เกินพิกัดไดชาร์จทำงานทั้งนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้