สอบถามปัญหาช่วงล่างครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย hugoman, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hugoman

hugoman New Member Member

6
    0
    0
    สอบถามปัญหาช่วงล่างครับรถผมมีปัญหาเกี่ยวกับการเลี้ยว
    1)เวลาเลี้ยวซ้ายและเลี้ยวขวามีอาการรถจะไม่วิ่งล้อจะบดถนนอย่างแรงต้องเร่งเครื่องถึงจะไปได้ เวลาถอยหลังก็เหมือนกันครับ(ถ้าวิ่งตรงไม่มีปัญหาอะไรเลย)
    2)เวลาถอยหลังแล้วหักเลี้ยวซ้ายพวงมาลัยจะหักซ้ายเองอย่างเร็วแล้วแรง(ไม่ยอมคืนพวงมาลัย)
    *หมายเหตุ อาการนี้มาประมาณ2เดือนแล้วพึ่งจะไปเปลี่ยนลูกหมากตรงปีกนกบนและตรงคอม้ามาก็ยังไม่หาย ,เพลาขับก็ไม่ได้เป็นอะไร
    *ดับเครื่องแล้วหักเลี้ยว2คนดันรถยังไม่อยากจะเลื่อนเลย
    :cry::sad:ช่วยด้วยครับหมดตังค์กับปัญหานี้เยอะแล้ว ใครเคยเป็นหรือมีความรู้ช่วยบอกด้วยครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง

2. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    เป็นที่ชุดพาวเวอร์ป่าวคับ ลองเช็คดูคับ

3. ตั้งศูนย์ล้อรียังครับ
    พลาสติกซุ้มล้อติดรึเปล่าครับ

4. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    เข้าไปลองเช็คค่า ศูนย์ล้อที่ร้านก่อนดีกว่าครับ
    อาจจะไม่มีไรมากก็ได้
    หลังเปลี่ยนลูกหมากมาได้ตั้งศูนย์แล้วรึยัง

ถ้าให้ผมเดาตอนนี้มุมล้อต้องเป็น โทอิน + อยู่ค่อนข้างมาก ประมานนี้

5. hugoman

hugoman New Member Member

6
    0
    0
    เปลี่ยนลูกหมากเมื่อวันจันทร์วันนี้กำลังจะไปตั้งศูนย์ครับ
    ตั้งศูนย์แล้วเป็นงั้ยจะมาบอกครับ ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้