โดนกัดแต่เช้าเลยสาดด......................

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย jimmyjoe, 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อเช้าขี่ มอ-ไซค์ไปส่งลูกที่ถนนสาธร ขากลับวิ่งไปติดไฟแดงใต้สะพานสาธร ไปถึงไฟแดงจะเลี้ยวขวาไปทางโรบินสัน บางรัก ไฟเหลืองพอดีเอ้อจอดดีกว่าเดี๋ยวจะหาว่าเราฝ่าไฟแดง(ทำตัวเป็นพลเมืองที่ดีแล้วน่ะ) จอดแปปเดียวแม่งเดินออกจากป้อมดิ่งมาหาเลย (ที่ไหล่มีดาว1ดวงแต่หัวแม่งเริ่มงอกล่ะ สงสัยแม่งสอบเทียบเอา) เดินเข้ามาถึงแม่งดึงกุญแจเลยไม่มีพูดอะไรสักคำ ชี้นิ้วไปข้างทางอย่างเดียว เป็นงง เดินตามไปมันขอใบอนุญาติเลย ออกใบสั่งทันทีแล้วบอกว่าไม่ติดป้ายทะเบียน(กูจะไปเอาที่ใหนมาติดโทรไปร้านก็บอกยังไม่มาขี่ก็โดนจับ) รับใบสั่งเสร็จเดินออกมาเลยออกมาเลยบ่นไปว่า รู้ว่าจะโดนจับกูฝ่าไฟแดงไปดีกว่าอีก ใครเคยโดนแบบนี้บ้างครับ เซงจริงๆ โดนหมากัดแต่เช้าเลยตู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2008
  2. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ก็เอาใบเสร็จให้มันดูสิคับ ถ้าแม่งจาเอาก็ให้ไปเอาที่ขนส่งเองสิ ก็ทะเบียนมันยังไม่ออกจาให้ทามไง

รึไม่ถ้ามันอยากให้รถทุกคันที่ออกมาใหม่มีทะเบียน ให้มันไปติดต่อวิ่งเรื่องทำทะเบียนติดรถไต้งแต่จอดโชว์ในร้านสิ ให้มันไปยื่นเรื่องกับรัฐมนตรีคมนาคมเองสิ

ขอบอกถ้าไม่ถูกจิงกับผมเอาให้มันเดี้ยงไปข้างนึงอ่ะ สามดาวผมก็จาเด้ง นี่มันประเทศไทยไม่ใช้ประเทศ ตัวหรวดพวกนี้ รู้ว่ามันทำงาน แต่ทำให้มันถูกต้อง

ไอ้ที่เดินมาดึงกุญแจ มันไม่มีสิทธิ์ด้วยซ้ำ แต่พวกแม่งชอบอ้างว่าป้องกันการหลบหนี ถ้าหลบหนีจาจอดหาพ่อมันรึไง แม่งควาย

รถผมแจ้งหายตอน ตี 4.30 แจ้งตอน ตี4.XX เลยเวลารถหายไม่ถึง 15 นาที แจ้ง 191 ตั้งแต่รู้ว่ารถหาย 191 แจ้งมาที่สน.เจ้าของเรื่องตอน 7.00 น.โคตรพ่ โคตรแม่ ขโมย คงจอดรถรอแม่งอยู่แหละสัส

จนเพื่อนๆผมที่เป็นทหารมันช่วยกันสืบจนได้เรื่องอ่ะ ทำไรไม่ได้มาก แต่รู้ว่ารถผมแม่งส่งไปที่โกดังไม่ทราบที่ตั้ง หลังจากวันนั้นตั้ง 3 วัน (เพราะผมติดต่อเพื่อผมที่เป็นทหารช้าไปเองหละ โทรหามันตอนเช้า บ่ายๆรู้เรื่อง) มันมีอีกหลายเรื่องหน่ะกะไอ้พวกนี้ พี่น้องผมก็เป็นตำรวจ พอพูเรื่องพวกนี้ให้แกฟัง แกยังส่ายหน้าเลย ผมก็เคยสอบติดตำรวจ แต่ผมไม่ไปรายงานตัว เพราะแม่ผมขอไว้ ขี้ปากคนหน่ะมันมเจริญ คน ดีมันอยู่ในสังคมดีๆเท่านั้น คิดเอาเองละกันว่าสังคมแบบนั้นหน่ะแบบไหน

ตำรวจในดวงใจผมหน่ะ คุณเสรี เตมียเวชอ่ะ (อาจจะพิมพ์ผิดขออภัยคับ ที่ไม่ใส่ยศเพราะไม่แน่ใจว่ายศอะไรแล้ว ) ผมว่าตำรวจคนนี้ ตงฉินดี ผมชอบใจมากคับ

อาจจะกล่าวพาดพิงบุคคลที่ 3 หน่ะคับ แล้วแต่ว่าเวปมาสเตอร์จาพิจารณาน่ะคับ แต่เรื่องจิงในสังคมคับ เราเจอทุกวันคับ

jimmyjoe ถูกใจสิ่งนี้
  3. ณัฐพงษ์

ณัฐพงษ์ New Member Member

41
    1
    0
    ก็ว่ากันไป

4. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    เห็นด้วยครับบบบ

ชอบท่านเสรีมาก ตอนท่านเป็นใหญ่ ตำรวจไม่ค่อยตั้งด่านลอย ด่านรีดไถเลยครับ

เด๋วนี้แม่งมาตั้งทุกวัน เบื่อมากกก

5. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ยิงตำนวดทิ้งเลย อยากให้เหมือนภาคใต้ เขายิงทิ้งเลย เหอะๆๆๆ

6. ta ton

ta ton New Member Member

11
    1
    3
    ไอ้พวกนี้เรียกอีกอย่างว่า ชิงหมาเกิด ในฐานะที่เคยโดนเหมือนกัน คับ

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถ Click i ผมก็ยังไม่มีทะเบียนเลย

แต่ขับเฉพาะกลางคืนเลยไม่โดน

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9. pat_auto22

pat_auto22 New Member Member

1
    0
    0
    ใครขับรถกระบะแล้วโดน หมาเรียกบ่อยมั่งครับ เวลาขับรถไปต่างจังหวัดวิ่งขวาแมร่งชอบเรียก

ดีไม่ชนมันตายวันนั้น ขับมา 140 แมร่งกระโดดออกมาเรียกเฉยมันแอบอยู่ในพุ่มไม้ อยู่เลนขวา ใครเคยเจอมั้ง

ครับ ผมโดนแถวปากช่อง สระบุรีครับผม อยากรู้ขับเลนขวามันผิดตรงไหน ขับอยู๋ กทม.ไม่เห็นแมร่งเรียกเลย

10. jimxenon

jimxenon New Member Member

20
    2
    0
    รอบนอก รถป้ายขาวเขียวรูดขวายาวๆไม่ได้ เสร็จพี่รวดแน่นอนครับ

11. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้