ฝุ่นกับเศษใบไม้เล็กเข้าไปในรถ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ต้นตาโต, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต้นตาโต

ต้นตาโต New Member Member

3
    0
    0
    อยากถามว่าที่ฝุ่นกับเศษใบไม้เล็กเข้าไปในรถประมาณใบมะขามเกิดจากอะไร
    คือผมจอดรถใกล้ต้นไม้และก็มีใบไม้หล่นลงตามตัวรถแต่ผมก็ปัดออกจนหมดทุกครั้งคิดว่าเศษใบไม้น่าจะเข้าทางแผงจิ้งหรีดใช่ไหมครับ
    พอเวลาเปิดแอร์หรือพัดลมทีไรก็จะมีเศษใบไม้ออกมาตามช่องแอร์ในรถ
    คันอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า และมีวิธีแก้ไขไหมครับ:cry:

2. ให้ร้านแอร์ทำ บอกเค้าว่าปิดช่องอากาศจากภายนอกแบบถาวรไปเลย แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

3. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    น่าจะเป็นที่ระบบเปิด-ปิด ช่องอากาศนะคับ ลองเช็คดู

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันเข้าทางแผงจิ้งหรีดแล้วก็เข้ามาตรงช่องรับอากาศเข้า ต้องปิดมัน
    ตรงปุ่มใกล้ๆ ปุ่ม A/C เป็นรูปรถ กดให้ไฟมันติดครับ

5. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ตามนั้นครับ....

ปุ่มนี้ไม่จำเป็นไม่ต้องกดครับ...

ปล่อยให้อากาศหมุนเวียนในรถก็พอ....

ไม่ต้องรับอากาศจากนอกรถหรอกครับ....

อากาศบ้านเรามันมีแต่ควันพิษ...

ยิ่งจอดรถไว้ใต้ต้นมะขามหรือต้นไม้ที่มีใบเล็กๆ ตัวดีเลยครับ.....

6. ต้นตาโต

ต้นตาโต New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ผมก็กดปิดไม่ให้อากาศจากภายนอกเข้าตลอดเลย
    สงสัยต้องไปปิดช่องรับอากาศจากภายนอกพร้อมกับล้างตู้แอร์ที่เดียวเลย
    ขอบคุณครับทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้