ถามเรื่องแก้มหน้า Fiber ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MugenTypeR, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    พอดีเมื่อวานมีเพื่อนโทรมาบอกว่ามี EK สีขาว Type R ใส่แก้มหน้าเป็นแบบมีเจาะช่องด้วย (ไม่รู้เรียกว่าอะไร ดูรูปละกัน :D ) แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นไฟเบอร์หรือเปล่า

เข้าเรื่องเลยล่ะกัน เพื่อนถามว่า "มันมีขายกันที่ไหนบ้างครับ" และส่วนที่ผมอยากรู้คือมีเพื่อนๆ ท่านใดใน EK ใส่กันบ้างครับ (เผื่อจะเป็นคันที่เพื่อนผมเห็น) ขอชมรูปหน่อยครับ เห็นเพื่อนบอกว่าสวย :)

ขอบคุณครับ :)

2. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ขอยืมรูปเจ้าของรถหน่อยนะครับ

ผมเห็นรูปนี้ที่อู่ color perfect เห็นที่อู่ลงว่าเปลี่ยนสีขาว typer + เจาะแก้ม ไม่มั่นใจว่าอู่เจาะให้หรือซื้อไฟเบอร์มาใส่

แต่เห็นในหนังสือเทคนิคแต่งรถ มีร้านทำขายอยู่แต่จำร้านไม่ได้ครับ

3. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    มีร้านรับทำอยู่คับ อยู่แถวถนน แจ้งวัฒนะ อยู่ในซอย ข้างๆ Big C แจ้งวัฒนะคับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เห็นทะเบียน นึกว่ารถเสี่ยเติร์ก ไปเปลี่ยนสีซะอีก

5. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ทำแล้วมันมีประโยชน์ยังไงมั่งอ่ะครับ นอกจากว่า สวย ดุเท่ ฯลฯ
    ขอบคุณคร๊าบบบ
    :D

6. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    แล้วที่เป็นไฟเบอร์มีขายหรือเปล่าครับ ใครพอจะทราบบ้าง

7. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ดูโหดดี... ประโยชน์น่าจะเหมาะกับรถที่ใส่ยางหน้ากว้างที่ต้องทำ widebody เพื่อระบายลมออกซุ้มล้อนะคับ...

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ทำเเล้วดูสวยดีครับ

9. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    สวยดีครับ

10. Jae-Progressive

Jae-Progressive New Member Member

306
    19
    0
    สวย ๆ ๆ ................. น่าใส่มั่งจัง

11. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับกุ้ง แต่คนใกล้ตัวยังไม่อนุมัติ...

:D:D:p:D:D

12. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ถ้าทำแล้วไฟเลี้ยวแก้มจะหายไปด้วยครับ :(

13. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    เห็นมีขายแต่แพงมากครับ ข้างละ หมื่น

14. เด๋วนี้เค้าใช้วิธีเอาแก้มเดิมมาเจาะก็ได้ครับ
    ทำได้แทบจะทุกอู่แหล่ะ ใช้แก้มเหล็กดีกว่า
    ไฟเบอร์ ถูกกว่า ทนกว่า ใช้ไปนาน ๆ แล้วสีไม่
    เพี้ยนเหมือนไฟเบอร์ ค่าเจาะไม่รวมทำสีอยู่
    กระมาณคู่ละ 3000 ครับ เคยว่าจะทำเหมือนกัน
    ส่วนไปแล้วข้างก็แล้วแต่เรา จะโป๊วปิด หรือ
    ยังไงก็ได้

15. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ร้านทำสีทำได้แทบทุกร้านเลยครับ เอาแบบไหนให้เค้าดึงเอาเลย

16. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    คันนี้พึ่งเห็นตัวเป็นๆเมื่อวาน มองจากด้านหลังโหดดีคับ สวยๆ :)

17. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    สวยดีคับ น่าสนใจ รองบประมาณก่อนนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้