คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้ เอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนคลัชและแว๊กใหม่หมด...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Komsak Pomtalay, 29 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Komsak Pomtalay

Komsak Pomtalay Guest

0
    0
    0
    คอมแอร์โรตารี่คลัชไหม้ เอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนคลัชและแว๊กใหม่หมด แต่ในความเข้าใจของผมเปลี่ยนแค่เฉพาะชุดคลัชโดยไม่ต้องถอดตัวคอมออกได้หรือไม่แล้วไม่ต้องแว๊กใหม่หมด กลัวโดนช่างหลอก ซึ่งถ้าทำตามช่างบอก 4,000 +

2. สระบุรี เปลี่ยนคลัทช์ลูกปืนคลัทช์ 900 อาการมันจะดังเหมือนหมุนลูกปืนแห้งๆ เกิดจากการขับรถลุยน้ำ....

3. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ไม่ต้องแว๊กใหม่ใช่ไหม

4. แว๊กครับ ล้างทั้งระบบ

5. เฮ้ย คลัทช์ ไม่ต้องล้าง โทษที

6. แว๊กไม่น่านะ เพราะมันอยู่ด้านนอก รอผู้รู้ดีกว่า

7. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    นั้นนะสิ ผมว่าเปลี่ยนแค่ชุดคลัช ถอดเฉพาะข้างหน้าไม่ใช่หรอ งงเลยไม่กล้าเถียงช่าง

8. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ได้ครับแต่ถอดยากมากช่างต้องถอดคอม มาทำข้างนอกจะได้ง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้