ช่วยตอบหน่อยครับ ว่า ROVER 623 ใช้กับโช้คและสปริงได้กับรถรุ่นไหน

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย kobeyes_24, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobeyes_24

kobeyes_24 New Member Member

16
    0
    0
    จะ ถาม พี่ๆๆที่ทราบหน่อยครับว่า รถ ROVER 623 ของเรานั้น ใช้โช้ค กับ สปริง กับร๔ยนต์รุ่นไหนได้ครับ ช่วยตอบกันด้วยน่ะครับ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    accord ตั้งแต่ ตาเพชรปี 90-93 + รุ่น ท้ายก้อนเดียว94-96 + ท้ายสองก้อน 97

หาของได้ในแอคคอดคลับเลย เยอะดี

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    สนใจของพี่มั๊ยน้องกบ HKS hyper - D หนึบอย่างตุ๊กแก แต่แข็งโป๊กเลย สนใจติดต่อพี่ได้เลยนะ อิอิ

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    นายSผมสนจัยคับไอ้ที่มันแข็งๆอ่ะ ตอนนี้ของผมมันไม่ค่อยจะแข็งเลย สงสัยผมคงจะแก่ตัวแล้วมั้ง

5. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    อิอิ สงสัยโช้คพี่เจี๊ยบจะล้าน่ะครับ ใช้มานาน ตกหลุมหรือกระแทกบ่อยๆมันอาจจะล้าได้นะพี่ แนะนำให้ทำสปาโช้คอัดน้ำมันใหม่ดูชีลยางว่ารั่วหรือป่าวเพราะถ้ารั่วอาจจะหวิวๆได้ครับ :D

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่เอส ของน้าเจี๊ยบ โช๊คแกแข็งอ่อน ปรับได้เองตามธรรมชาติ
    ถ้ามีหนู๋ นักเรียนเดินผ่านรถแก โช๊คแกก็จะแข็ง เข้าโค้งหนึบเป็นตีนตุ๊กแก
    แต่ถ้ามี ป้าๆ เดินผ่านก็ โช๊คเสีย อ่อนแบบ พังมานานเลยอ่ะ

เข้าใจยังพี่เอส ความหมายของ โช๊คอัพพี่เจี๊ยบเค้า

7. kobeyes_24

kobeyes_24 New Member Member

16
    0
    0
    ขอบคุณทุก่านที่ชี้แนะ ครับ
    ส่วนพี่แล้วจะโทรไปถามน่ะครับ ขอบคุณทุกท่าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้