การซื้อของใน ebay

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย watee.vce, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ถ้าจะซื้อของใน e bay เค้าซื้ออย่างไรครับ
    แล้วจะต้องจ่ายเงิน รับของแบบไหนครับ
    แล้วเราสามารถซื้อได้อย่างไรถ้าไม่มี pay pal (สะกดผิดป่าว)ครับ

2. shabushi_sad

shabushi_sad New Member Member

28
    1
    0
    ผมเคยซื้อกริ๊ปกล้องถ่ายรูปครับ ต้องสมัครก่อนอะครับ เวลาจ่ายตังก็ใส่รหัสบัตรเคดิดไป (ไม่ต้องกลัวน๊ะครับ เพราะทาง0บัตรเคดิดจะโทรมาถามเราก่อน) เวลารับของก็ที่อยู่ตอนที่เราสมัครอะครับ เค้าจะขี่รถมาส่งให้ถึงหน้าบ้านเลยครับ

ไม่มี paypal ก็ซื้อได้ครับ

3. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    แต่ผู้ขายบางคน หากไม่มีมี paypal เค้าอาจจะไม่ยอมนะคับป๋ม ^^

4. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    ต้องมีทั้งebayและpaypal
    เพราะมันจะลิ้งกันเวลาจ่ายตัง
    และจ่ายผ่านบัตรเครดิตที่เรามี
    สรุปต้องใช้เลขบัตรเครดิต2ใบ
    (สำหรับผมนะ)เป็นทั้งผู้ขายและผู้ซื้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้