นีออนติดgasได้หรือเปล่า

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย มักกะสัน, 25 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่านีออนติดgas2ระบบได้หรือเปล่าจะมีปัญหาอะไรไหมคับ

1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เอ้า เชิญผู้ใช้แกสมาหน่อยเร็ว

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ติดกันตั้งหลายคันแล้วครับ ทั้งหัวฉีดและมิกเซอร์ ไม่ต่างจากรถยี่ปุ่นหรอกครับ

3. pombug

pombug New Member Member

1
    0
    0
    ติดมาเกือบปีครับ ใช้ดีนะ ประหยัดมาก หมั่นดูน้ำหน่อยก็สบายแล้วครับ

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผมก็ใช้ lpg mix ครับ ใช้ดีครับประหยัดมาก
    อันนี้ไม่รู้เป็นทุกคันมั้ยนะครับ คือว่า พอ ติดแก๊ส เสร็จ คอล์ยจุดระเบิดรั่ว พระเจ้า
    ไฟแลบที่คอล์ย แปล็บๆๆ และ แบร็คไฟล์ต่างหาก ทนไม่ไหว เปลี่ยนคอล์ย 3800 บาท
    เห็นผลเลยครับ เครื่องเรียบนิ่งตลอด ไม่มีจามเลย ไปเชียงราย ความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่ง
    ตกเที่ยวละ 900 กว่าบาท ยังภูมิใจกับความประหยัดอยู่เลย แนะนำให้ติดเลยครับ

5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ผมติดแบบ mixer รถเกียร์ธรรมดา ประหยัดสุดๆ ครับ นอกเมืองตก กม.ละ 1 บาทเองครับ ตั้งแต่ติดมายังไม่พบปัญหาอะไรเลย

6. indeedrock

indeedrock New Member Member

40
    0
    0
    ติดแบบหัวฉีดครับ เกือบ 2 ปีครับ ไม่มีปัญหา รถวิ่งเกือบเทียบเท่าน้ำมันครับ ความร้อนหมดปัญหาคับ(เปลี่ยนหม้อน้ำ) ปรึกษาตาเป้ดูครับ

7. นีออนติดแก๊สหัวฉีด AG

ใช้นีออนมา 10กว่าปี เพิ่งจะเอาไปติดแก๊สLPGหัวฉีด AG
    ยังทดลองอยู่ ,ยังเบาดับอยู่เป็นบางครั้ง
    แต่ประหยัดดี

8. ใช้นีออนรุ่น ปี 1997 เพิ่งจะเอาไปติดแก๊สLPGหัวฉีด AG เมื่อวันที่ 27 เมษายน 2551 3 วันแรก ขับได้ปกติ พอวันที่ 4 รถกระตุก สัญญาไฟ service engine soon ปรากฎ ถามช่างติดแก๊ส แก้ไขโดยถอดแบตเตอรี่ขั้วลบออก ประมาณ 5 นาที ใส่เข้าไปใหม่ วิ่งต่อไปได้อีกประมาณ 7 วัน (โคราช - พิษณุโลก) วันที่ 8 รถกระตุก สัญญาไฟ service engine soon ปรากฎเรื่อย ๆ วิ่งประมาณ 2 กิโล ปรากฎครั้ง นำรถไปให้ช่างแก๊สเช็คอีกครั้ง ไม่รู้สาเหตุ ถอดแบตเตอรี่ขั้วลบออก ประมาณ 5 นาที ช่างให้ลองใช้น้ำมันดู ปรากฎว่า รถไม่กระตุก สัญญาณไฟ service engine soon ไม่ปรากฎ วิ่งต่อไปอีกประมาณ 10 กิโล ได้ยินเสียงดังในรถ ความร้อนขึ้นสูงสุด จอดรถข้างทางและเติมน้ำ วิ่งได้ 1 กิโล ความร้อนขึ้นสูงสุด ในที่สุดนำไปให้ช่างหม้อน้ำเช็คเบื้องต้น คิดว่า ปั๊มน้ำรั่ว ขณะอยู่ระหว่างให้ช่างนีออนตรวจสอบอยู่ จากปัญหาเบื้องต้น ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับการติดแก๊ส LPG หรือไม่ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

9. neon_mp

557
    1
    0
    น่าจะต่อท่อน้ำผิดหรือเปล่า

10. neon_mp

557
    1
    0
    up...........

11. เจอปัญหาแล้วค่ะ..ช่างนีออนโคราช บอกว่าปั้มน้ำรั่วจริง ๆ .. เสียตังค์ค่าเปลี่ยน 4,200 บาท (ค่าช่าง 400 บาท)

ตอนนี้..มีปัญหาใหม่อีกแล้ว..แอร์ไม่เย็น..ไม่มีลมออกมาเลย..ช่างบอกว่า..โอริ่งแอร์ไหม้ เนื่องจาก เคยซ่อมแอร์มาแล้วเมื่อก.พ.51 ช่างแอร์ต่อตรงเข้ากับคอมเพรสเซอร์ ตอนนี้ช่างนีออนโคราชแก้ไขให้แล้ว เสียตังค์ค่าโอริ่ง 4,000 บาท ค่าช่าง 200 บาท

12. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    แพงจังครับผมก็เพิ่งซ่อมแอร์ครับ ใหม้เหมือนกัน(น่าจะเป็นโอริ่งนะ) เสียไป2600บาทครับ

13. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    กำลังจะติด LPG ถามช่างแนะนำให้ใช้ระบบหัวฉีดจะจบง่ายกว่ามิกซ์
    จิงเปล่าคับ เค้าคิดหัวฉีด 34000 บาท แพงไหมคับ สมาชิกท่านใดติดแล้ว
    ช่วยแนะนำด้วยคับ;)

14. ekk@5852

525
    0
    0
    จะไปติดแล้ว แต่ไม่มีใครแนะนำเลยอ่ะ เงียบเฉย!!!!!!!!!!!

15. jit95

382
    0
    0
    ติดเลยผมใช้อยู่ แบบ fix mixer ประมาณ 17000 บาท ประหยัดกว่ากันเยอะ ครับ

16. ekk@5852

525
    0
    0
    ติดแถวไหนอ่ะครับ อยากได้เบอร์โทรด้วย ติดแล้วมีปัญหาอะไรมั้ยครับคุณจิตรครับ ขอบคุณครับ

17. jit95

382
    0
    0
    ของผมติดที่ นครชัย ข้างเดอะมอลล ท่าพระ ถ้าจะให้ดีติดที่สมาชิกเวบเราก็ได้ครับ รู้สึกว่าจะมีความรู้ความชำนาญรถรุ่นนี้โดยเฉพาะ และมีอะไหล่สำรองเพียบ:teeth:

18. neon_mp

557
    1
    0
    ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้