ช่วยด้วยมัน ซ่าๆๆ และวี๊ดดดด

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย poundthekop, 9 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poundthekop

poundthekop New Member Member

16
    0
    0
    เออ คือว่า เวลาเปิดปกติน่ะคับ มันซ่าที่ลำโพงอ่ะคับ ติดเครื่องก็วี๊ด ตอนติดใหม่ๆ ไม่เป็น หลังจากติดประมาณ2 วัน มันเป็นอย่างนี้คับ ไปหาร้านที่ติดมาแล้ว มันก็บอกว่าของเราห่วย เป็นงั้นไป ผมก็เลยบอกว่า ทำไมตอนแรกไม่เป็น เสียความรู้สึกเลยคับ ตอนนี้เลยต้องทำเอง ใครมีเทคนิคดีๆบอกผมมั้งน่ะคับ ขอบคุณคับ:cool: :cool: :cool: :eek: :eek: :D :D

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ในระบบมี ของอะไรมั่งครับเดี๋ยวแนะนำให้ครับ

3. poundthekop

16
    0
    0
    ฟร้อน jvc ปรีฟอมูล่า888 คลอส naka ec-200 กราวแน่นทุกตัวไม่น่าเลย แต่ผมสงสัยตรงวางใกล้กับปั๊มดูดน้ำมันป่ะคับ มานเลยวี๊ด วางทางซ้าย สายสัญญาณ วางทางขวา สายกราว์เส้นใหญ่มานดังได้ไงหว่า ช่วยที

4. ลดเกณฑ์แอมป์ดูก่อนครับ อาจเป็นเพราะตั้งเกณฑ์สูงเกินไป หรือจะลองลดจนเกือบสุดเลยก็ได้ แล้วเหยียบคันเร่งดู ถ้าหวีดดังมากก็ลองถอด ปรี888 ออกก่อน
    หรือไม่ก็ naka ec-200 เนี่ยแหละ ของปลอมเปล่าครับ (ของปลอมเยอะจริงๆ)

5. poundthekop

16
    0
    0
    ลองลดแล้ว หายแว้วแต่มีนิดๆ ขอบคุณคับที่แ่นะนำ ส่วนกรองไฟจากได ทามยังไงคับ ให้มานหายสนิทเลย บอกทีคับ

6. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ใส่ คาปา ที่ไดชาร์จครับ ไม่ถึงกับหายสนิทเเต่ก็ลดลงเยอะครับ

7. poundthekop

16
    0
    0
    ใส่ค่าเท่าไรครับ และต่อยังไงอ่ะ ช่วยทีน่ัะ

8. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ผมว่า ทดลองถอด อุปกรณ์บางตัวออกแล้วลองทดสอบดูก่อนครับเช่นลองถอดปรี หรือครอสดูทีละตัว ตามที่คุณเด็กบ้านหม้อ แนะนำครับ จะได้รู้สาเหตที่แท้จรึงของสัญญานรบกวนครับ จะได้แก้ปัญหาได้กจุด

9. poundthekop

16
    0
    0
    ลองแล้วคับ เหมือนเดิม แต่พอถอดสายไฟที่มาจากไดชาร์ทแล้วติดเครื่อง เงียบเป็นป่าช้าเลย ก็เลยอยากรู้วิธีต่อ คาปากับไดชาร์ทอ่ะ่ ว่าใส่ค่าเท่าไร รถผม ae-101 คับ

10. Ruok

Ruok Guest

0
    0
    0
    ลองไปซื้อตัวกันสานยานRCA มาติดดูดิครับ ประมาณ200ก่าบาทมั้ง ลักษณะมันเป็นกล่องสี่เหลี่ยมๆสีขาวมีสายยื่อออกมาหัวท้ายข้างล่ะ2สาย ตรงที่ยื่นออกมามันจะเป็นหัวคล้ายๆไว้ต่อสายAVอ่ะครับ ลองดู

11. poundthekop

16
    0
    0
  12. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ตัวนี้ไม่ใช่ตัวเเก้ปัญหา ใส่ไปเสียงก็อับ เเก้ที่ต้นเหตุดีกว่าครับ ใช้ของดีๆ สายดีๆ ติดตั้งดีๆ
    ยังไงก็ไม่วิ้ดครับ ค่าคาปา 1 ล้าน ฟารัด
    ถ้าจำไม่ผิด ต่อขั้ว + เข้า A , - เข้า N
    ปรึกษาร้านเครื่องเสียงดีกว่าครับ เอาชัวร์ เพราะผมก็ทำมานานมากเเล้ว ;) ;) ;)

13. 4G93T_20G

4G93T_20G New Member VIP

10
    0
    0
    ปัญหานี้ผมเคยเป็นคับ ยิ่งเร่งยิ่งวิ๊ด

ลองเช็คที่สายสัญญาณจาก front มาที่ amp ดูนะคับว่ามีทับกับสายไฟในตัวรถ(หรือสาย power)หรือเปล่า ถ้ามีก็ลองเดินสายใหม่ดูโดยอาจเดินนอกพรมชั่วคราวไปก่อน แล้วทดสอบดูว่าหายหรือเปล่า ถ้าหายก็แปลว่ามีการกวนจากสาย power ที่สายสัญญาณแน่นอน แก้ง่ายโดยเดินสายสัญญาณใหม่อย่าให้ทับสายไฟอะไรเลยคับ

14. poundthekop

16
    0
    0
    คับ หายแล้วคับ รีเลย์มานใกล้กับสายไฟรถคับ เอาฟอยพัน หายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้