การ overhaul เครื่องคาบู

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pop&Punn, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pop&Punn

Pop&Punn New Member Member

40
    17
    0
    :car:
    อยากทราบว่า
    1 การ overhaul เครื่องคาบู ทำอะไรบ้างครับ (อย่างละเอียด)
    2 หมดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
    3 อาการก่อนที่จะไป overhaul เป็นยังไงบ้างครับ แล้ววิ่งมาเท่าไหร่แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของน้องท็อปที่ขอนแก่นเขาชาร์ปละลายครับช่างเสนอ overhaul 12000 ครับ
    เปลี่ยนเครื่องใหม่ที่เป็นคาร์บูเหมือนเดิม 14000 ครับไม่รวมเกียร์นะ
    สาวนของผมว่งใหม่เป็นหัวฉีดแต่เป็น GA 15 DE ของผมจบที่ 18000 พร้อมเกียร์ครับ

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ครับตามนั้นครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ดีกว่าครับอาการเกเรที่เคยเป็นมาหายโม๊ดดด เครื่องเก่าทำใหม่ดีตอนแรกแต่จะเสียง่ายในเวลาอันสั้นครับ เพราะชิ้นส่วนต่างๆภายในเครื่องที่ต้องทนอยู่ภายใต้สภาวะความร้อนสุงต่างๆกันผ่านมา มากกว่า5-7 ปี ก็พากันหมดสภาพตามกันไป สรุปเปลี่ยนเครื่องดีกว่า แถมแรงและประหยัดด้วยเพราะเป็นระบบหัวฉีดที่ประหยัดกว่าการจ่ายระบบเชื่อเพลิงด้วย คาบู แบบโบราณไหนๆจะทำทั้งที เอาดีๆไปเลย อย่าเสียมากเสียยาก แต่ต้องเน้น ที่ร้าน รับวางเครื่อง ต้องเลือกร้านที่ไว้ใจได้สักหน่อยไม่งั๊น งบ บานถูกฟันหลังแหวะ แล้วจะมาเสียใจภายหลังนะเจ้านายยยยย

4. ชั่วโมงนี้น้ำมันแพง เปลี่ยนเครื่องจากคาบูมาเป็นหัวฉีดดีกว่าคับ ประหยัดกว่า และได้ความสด+ทันสมัย
    กว่า

5. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    วางหัวฉีดโลดคับ หรือตังค์เหลือ SR20 เลยยิ่งดี หุหุ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มีSR20เหลือใช้กันมั่งป่าวจ๊ะเทอเทอ

7. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    สมาชิกเรากำลังจะเป็นหัวใจใหม่แล้วเอาใจช่วย

8. kajohn

kajohn New Member Member

23
    1
    0
    มีเครื่องคาร์บูจะยกลงแล้ว พร้อมเกียร์7500บาท สภาพให้85% สนใจรีบมาลองขับรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน (ที่เปลี่ยนเครื่องเพราะจะให้แฟนขับออโต้ครับ)

9. kajohn

kajohn New Member Member

23
    1
    0
    มีเครื่องคาร์บูจะยกลงแล้ว พร้อมเกียร์7500บาท สภาพให้85% สนใจรีบมาลองขับรับรองไม่ผิดหวังแน่นอน (ที่เปลี่ยนเครื่องเพราะจะให้แฟนขับออโต้ครับ)08-38386899 อยู่บางแค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้