ขอความช่วยเหลือเรื่องบังโคลนสุ้มล้อรถ blubbird หน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 21 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    คือน้องพึ่งซื้อรถ nissun bluebird มาใช้น่ะครับ.....
    เจ้าของคนเก่าเขาทำสีรถใหม่ แล้วก็เอาบังโคลนที่อยู่ด้านใน ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไรนะคับ
    น้องเรียกว่าสุ้มรถคับ......ทีนี้พอขับรถลุยฝน น้ำก็กระเด็นเข้าไปในห้องเครื่องคับ
    ระบบไฟไปหมดเลย........รบกวนพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านให้ข้อมูลที่ใส่สุ้มล้อหน่อยคับ
    น้องอยู่แถวๆ ประชาชื่น - นนทบุรี - แจ้งวัฒนะ - บางบัวทอง คับ
    กราบขอบคุณล่วงหน้าคับ

1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) กราบสวัสดี ณ.ปัจจุบัน นะครับ
    จากข้อความที่บอกกล่าวเล่ามา คาดว่าน่าจะเป็นเรื่องของ Plastic ซุ้มล้อ และแผ่นปิดข้างเครื่องนั้น
    อาจจะอันตรธานหายไปแล้ว.... ทีนี้ คุณจขกท. อาจจะต้องบอกรหัสรุ่นรถของ BB ไว้หน่อยนะครับ
    ว่าเป็น BB รุ่นอะไร U11, U12 หรือ U13 เพื่อสมาชิกท่านที่รู้เรื่องแหล่งจับจ่ายซื้อหาไอ้เจ้า Plastic
    ปิดซุ้มล้อ(หายาก) ได้จากที่แห่งหนตำบลไหนบ้างนะครับ........ :)

2. ขอบคุณพี่มากนะคับ...น้องเองก็ไม่แน่ใจคับว่ารถของน้องเป็น u11 u12 u13 น้องเองไม่มีความรู้เลยครับ
    ยอมรับเลยว่าเป็นน้องใหม่จริงๆ ครับ......แต่น้องสังเกตุเห็นเลขของตัวถังใต้ฝากระโรงน่ะครับ...ตอนที่เอารถไปโอนเปลี่ยนชื่อ
    ที่ขนส่ง....พี่ๆที่นั่นเขาเอาดินสอมาขูดเลข เห็นเป็นตัวอักษร ว่า U12 ไม่แน่ใจว่าตรงนี้หรือปล่าวครับ.....

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) ถ้าเป็น U12 จริง.......
    อะไหล่ตัว Plastic กรุซุ้มล้อ และ Plastic ปิดข้างเครื่องจะหาของใหม่ได้ยากมากถึงยากที่สุด
    อะไหล่เทียบเทียม ก็ไม่มีโรงงานในไทยผลิตออกมาครับ...... ของเซียงกงอาจจะพอมีบ้าง ก็ตัว plastic กรุซุ้มล้อ
    ส่วนตัวปิดข้างเครื่องไม่มีเข้ามา หรือเข้ามาก็จะแตกหักเสียหายหมด... ส่วนตัว ผมแนะนำ 2 อย่างครับ
    ให้ร้านรับกรุบังโคลนพวกรถกระบะ หาตัวเทียบเคียงใส่ให้ หรือ 2 ให้ร้านรับทำแผ่นปิด Aluminium ทำ
    แผ่นปิดให้ครับ..... จะง่ายกว่าหาของแท้มาใส่นะครับ....
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้