วางเครื่อง3s GTE

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Kakupee, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    อยากถามว่าถ้าเราวางเครื่อง3s GTEลงในBody st171ต้องทำเพลาด้วยไหมถ้าเป็นเพลาเดิมจะเอาอยู่ไหม แล้วก็ระบบเบรคต้องทำด้วยไหมแต่ตอนนี้เป็นดิส4ล้ออยู่แล้ว ขอบคุณคราบ

2. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    เปลี่ยนเบรกหน้าใหม่ก็ดี 2หรือ4 port

3. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ถ้าใช้เกียร์ เดิม ก็เพลาเดิมได้ นะ ถ้าไม่ ขับ รุนเเรงมาก เกียร์พอไหว ถ้ารุนเเรงมากไม่ไหวครับ

4. strd

strd New Member Member

17
    0
    0
    ในความคิดเห็นของผมนะครับ ผมคิดว่าเปลี่ยนเพลาใหม่ดีกว่าครับ เพราะของผม เป็น 3s gte เกียร์ mr2 ตอนแรกก็ใช้เพลาเดิมแล้วตัดต่อเอาครับ ขนาดว่าหาร้านที่ตัดต่อดี ๆ แล้วนะครับ ก็ยังขาดเป็นว่าเล่นเลย (ส่วนใหญ่ของผมจะขาดฝั่งซ้ายครับ) ผมไม่แน่ใจว่าของพี่ ๆ ขาดกันบ้างรึเปล่าว ส่วนเบรก ผมก็ใช้ของ R32 ทั้งชุดครับ แปลงไม่ยาก ราคาก็ถูกด้วยครับ เพราะของผมก็ st171 เหมือนกันครับ ดีใจจังยังมีคนใช้รุ่นนี้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้