ยางหุ้มเพลา แท้เทียม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นุกูล, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นุกูล

นุกูล Guest

0
    0
    0
    ยางหุ้มเพลา แท้เทียม คุณภาพแตกต่างกันมากไหมครับ แล้วเทียมมีหลายเกรดไหมครับ

แนะนำที่ ซื้อหน่อยครับ จะขาดแล้วครับบบบบบบบบบบบ

2. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ผมเห็นมีขายในบอร์ด ของแท้ 250-300 บาทเองนะครับยังไงลองหาดูนะครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าราคาต่างกันไม่มาก หรือถึงต่างกันมาก ผมก็ว่าของแท้ไปเลยดีกว่า เพราะถ้าขาดบ่อยก็รื้อกันบ่อย รื้อทีก็ใช่น้อยนะครับ

4. ของเทียมอันละสามร้อย ของแท้อันละพันกว่าบาทมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด
    รถผมก็ใช้ของที่มีขายทั่วไป อันละ 300 นี่แหล่ะ แต่จะทนหรือป่าว
    มันอยู่ที่เทคนิคการรัด และการอัดจาระบี รัดแน่นไป ตึงไป หลวมไป
    ใช้ไม่นานก็ขาดแล้วครับ รถผมก็ใช้ได้ประมาณปีกว่า ๆ เกือบสองปี
    เลยนะ ของเทียมเนี่ย

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเท้ไปเลยครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมก็ซื้ออันละ 300 ครับ จาก ysc นี่แหละ ถึงแท้แต่ถ้ารัดแน่นเกินไปก็ขาดง่าย ลัดไม่แน่นก็จารบีรั่ว
    ครับ

7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ของแท้ชัวร์กว่า ไอ้ที่ติดรถมาใช้จนลืมไปเลย

8. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ของแท้ชัวร์กว่า ไอ้ที่ติดรถมาใช้จนลืมไปเลย ของเทียมที่เคยใช้ไม่ค่อยทน ของผม ปีเดียวก็ขาดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้