ถอดปีกผีเสื้อมาล้างเองทำยังไงคับ เพื่อนES ช่วยเเนะนำทีคับ !!!

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ES004, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ES004

ES004 Guest

0
    0
    0
    ถอดปีกผีเสื้อมาล้างเองทำยังไงคับ เพื่อนES ช่วยเเนะนำทีคับ ทีละขั้นตอนยิ่งดีนะคับ ถ้ามีรูปประกอบจะขอบคุณมากเลยคับ

2. tae_civic

tae_civic New Member Member

43
    2
    0
    ล้างที่ 0 honda 375 บาท ครับ

ถ้าล้างเอง รอผู้รู้ครับ

3. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ราคามาตราฐานเลยใช่ป่าวครับ จะได้เข้าศูนย์มั่ง อยากล้างแบบถอดบ้าง

4. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0

ถอดล้างจะมีผลเสีย ต่อ เซ็นเซอร์ ที่ลิ้นปีก มั้ยครับ ผมเคยได้ยินเข้าบอกมาว่า Dimension ไม่ควรถอดล้าง
    เเต่ผมก็อยากล้างนะครับ ใครที่เคยล้างเเล้วไม่มีปัญหาเข้ามายืนยันหน่อย ผมเห็นคนที่ถอดล้าง ต้องมาเปลี่ยนเซ็นเซอร... (เซ็นเซอรอะไรไม่รู้) อิกทีหลังเพราะรอบเดินเบาไม่ปกติ ใครไม่มีปัญหาเข้ามาทีครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ล้ า ง ที่ 0 ม า แ ล้ ว คั บ ล้ า ง ทั้ ง ลิ้ น ปี ก ผี เ สื้ อ แ ล้ ว ร อ บ เ ดิ น เ บ า เ ล ย คั บ

6. ES1725

ES1725 New Member Member

5
    0
    0
    ถอดมาล้างเองครับ ..ซื้อน้ำยามาฉีด แล้วก็...สตารท์ ครับทำเองปีล่ะสองครั้ง คราบเขม่าออกมาตอนสตารท์เยอะดี ควรทำโดยเฉพาะพวกที่ใส่กรองเปลือย
    ไม่ยากครับแล้วก็ไม่มีผลเสียอะรัยทำมา.ตั้งแต่รถหมื่นกิโลแรก จนตอนนี้แสนเจ็ด
    ปกติดีทุกอย่าง

7. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ถ้าทำอย่างถูกต้องแล้ว จะไม่มีผลเสียอะไร ส่วนการล้างมีทั้งฉีดสเปรย์ล้าง กับ ถอดออกมาล้างเลย
    แนะนำว่าถอดมาล้างจะมีกว่า เพราะถ้าไม่ถอดแล้วฉีดสเปรย์ล้าง สิ่งสกปรกก็จะตกลงไปในเครื่องแล้วถอดออดมาล้างจะสะอาดกว่าด้วย

8. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ราคาศูนย์นี้ ทุกศูนย์ไหมค่ะ

9. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ใครที่อยากล้างลิ้นปีกผีเสื้อเองเชิญครับ เอาไปศึกษาได้

wutt ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้