ช่วยด้วยคราฟเครื่องสะดุด

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บอล สุวรรณสุขโรจน์, 27 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยคราฟเครื่องสะดุด

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  2. wow ช่วยผมทีพี่

3. สดุด แบบไหนหละ

4. ออกตัวแล้วสะดุดเดินเบาเรียบดีเร่งไม่ออก

5. ลองดูสายน้ำมัน กับ กรองเบนซินก่อนนะครับ

6. ปั๊มติ๊ก

7. วันนี้ถอดปั้มดูมันมีแทบพันสายไฟอุดรูอยู่ครับพี่เอาออกแล้วก็ดีเหมือนเดิมขับไปสักพักก็เป็นอีก

8. ครับ ผมเคยเป็นแบบนั้น เลยลองแชร์ประสบการณ์ดูครับ

9. กระตุกมีหลายสาเหตุจริง ๆ

10. ช่วยผมหน่อยนะคราฟ

11. พอดีแม่ ภรรยาจะมา กทม รถอีกคันก็ซ่อมอยู่

12. ลองดูกรองอากาศด้วย แอร์โฟลว์ ๆ

13. แหะๆครื่องเดิม 1.8 อยู่เลย

14. มันต่างกับ 2.0 i (ของผม) ยังไงอ่ะครับ

15. ของผมเป็นคาร์บูครับของที่เป็นหัวฉีด

16. ต่างตรง 2.0 เป็นหัวฉีด 1.8 เป็น คาร์บูเรเตอร์

17. อ่อ อย่างงี้นี่เอง ท่าน อาจารย์มาแล้ว ลองเสนอแนวทางแก้ไขเลยครับ ผมจะติดตามครับ

18. ลองดู หัวเทียนก่อนครับ

19. เป็นสีม่วงๆเทาๆอะครับ

20. แห้ง หรือ เปียก

21. แห้งครับ

22. สูบหนึ่งขเมาเต็มเลย

อืม พี่ว่าน่าจะเกิดจาก คาบูสกปรกเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้