22-23-24 มิถุนายน พวกเราจะไปเที่ยวกลางปี กันที่ ระยองนะครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Jacket Yimkui, 5 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jacket Yimkui

Jacket Yimkui Guest

0
    0
    0
    22-23-24 มิถุนายน พวกเราจะไปเที่ยวกลางปี กันที่ ระยองนะครับ (ใครทีไปกันวันเสาร์ตอนเช้าบ้างครับ นัดเจอกันแถวไหนดีครับ)

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  3. ไปวันเสาร์เช้าหลายท่าน ผมไม่แน่ใจเรื่องเส้นทาง ครับ คุ้นว่าไปทางบ้านบึง ทางมอเตอร์เวย์ ครับ รอก่อนแล้วกัน พี่ท่านใดมีวิทยุสื่อสาร เอาไปด้วยนะครับ ช่อง 31 นะครับ

4. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
  5. Jacket Yimkui

0
    0
    0
  6. Nipat Poonsab

Nipat Poonsab Guest

0
    0
    0
    ไปเสาร์เช้าด้วยคนคร้าบบบบ

7. เจอกันที่ไหนดีๆ

8. Jacket Yimkui

0
    0
    0
    แถวๆแยกทางไปบ้านบึงดีไหมครับ

9. ไปวันเสาร์ แต่ไม่เช้ามากได้มั๊ยครับ ขอสายๆ หน่อย ช่องติดต่อ เครื่องแดง 245 Ch 31 เครื่องดำ 144.200 Mhz เส้นทางที่ใช้คร่าวๆ นะครับ บางนาเข้าสู่จังหวัดชลบุรี เลี้ยวซ้ายออกไปทาง อ.บ้านบึง จากนั้นดูป้าย อ.แกลง พอถึงแยก อ.แกลงเป็น 3 แยก ถ้าเลี้ยขวาเข้าตัว อ.เมืองระยอง ให้เลี้ยวซ้ายมุ่งหน้าไปทาง จ.จันทบุรี แต่ในระหว่างทางให้สังเกตุป้ายทางเข้าแหลมแม่พิมพ์ จากนั้นก็เลี้ยวขวาลงเลียบชายทะเลไปเลยครับ ส่วนรีสอร์ทอยู่ตรงไหน ค่อยถามเค้าอีกทีนึง เจอไหนดีเหรอ .... เลยอ.บ้านบึงไปนิดนึง มี ปตท. จิฟฟี่ โอเคม่ะ

10. Jacket Yimkui

0
    0
    0
    แล้วเวลาประมาณกี่โมงดีครับ

11. 10-11 โมงดีมั๊ยครับ ที่เจทบ้านบึง

12. โอเคร นะ 10-11 โมง ตาม ที่กล้วยบอก

13. Jacket Yimkui

0
    0
    0
  14. พิกัดปั้ม แยกอ.บ้านบึง ถ้าตรงคือเข้าตัวอำเภอ ขึ้นสะพาน วนมาทางขวา มุ่งหน้าอำเภอแกลง ปั้มจะอยู่ด้านซ้ายครับ ห่างจากแยกอำเภอบ้านบึง ไม่มาก

15. รับทราบๆ

16. มาเร็วก็ดี มากิยข้าวเที่ยงกัน ...

17. น่าจะถึงระยองเที่ยงๆ บ่ายๆ เจอพี่วาที่ไหนดีคับ

18. ร้านไหนดี นึกก่อนนะ

19. http://www.ร้านอาหารระยอง.com/data/food-313.php ร้านอาหารบัวขาวครัวไทย เมืองระยอง ร้านอาหารริมแม่น้ำระยอง บรรยากาศดี ลมเย็น เหมาะสำหรับ สังสรรค์ กับเพื่อนฝูง ราคาไม่แพง เปิดบริการตั้งแต่ 10.00 - 22.00 น. โทรศัพท์สอบถามได้ที่ โทร.089-602-9023

20. ไปร้านนี้ละกันนะ

21. เคยไปกินร้าน ตังเก อยู่แหลมแม่พิมพ์เลย รสชาติใช้ได้ ราคาก็ทั่วๆ ไปไม่แพงเว่อร์ ลองดูครับ

22. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
  23. รับทราบๆฮ๊าฟ

24. ใครมีแผนที่บ้างฮ๊าฟ

25. เส้นที่ไปทางบ้านบึงแล้วไปออกแกลงถนนไม่ดีนะครับ วิ่งบ่อยมีลูกค้าแถวนั้นครับไม่แนะนำครับ

แล้วไปเส้นไหนดี ครับ รบกวน วางทางให้หน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้