คอมแอร์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย coromant, 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    ไม่ทราบว่าคอมแอร์ Es มีมือสองหรือยังครับ ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วBuilt ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ ของผม 3 ปี 700000 โลโดนเข้าแล้ว รบกวนผู้เคยเปลี่ยน หน่อยครับ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    รอผู้รู้ครับตอบหน่อยครับ

ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่าบางทีมันไม่ค่อยเย็น ยิ่งตอนฝนตกยิ่งเซ็ง แอร์ไม่เย็นทำให้กระจกเป็นผ้า มองไม่เห็นถนนเลย ต้องคอยเอาผ้าเช็ด รถข้างๆแม่งก็มอง

3. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    น่าจะมีนะครับ มือสอง แต่คอมบิ้ว น่าจะอยู่ที่ 3500- 5000 ประมาณนี้ แต่ถ้าซ่อมได้ลองซ่อมดูครับ ที่บางจากแอร์ออโต้ งานเนียน ไม่มั่วราคา ไม่พังไม่เปลี่ยนครับ

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  4. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    หาข้อมูลด้วย เริ่มกลัว ๆ แล้วเหมือนกันเริ่มไม่เย็นในบางอารมแล้ว
    พอดีได้คุยกะเพื่อนคนนึง เค้าแนะนำให้ใช้คอมของรถรุ่นอื่นที่ขนาดแรงดันหรืออะไรซักอย่าง ที่มันใกล้เคียงกะของเดิมแล้วแปลงใส่เค้าบอกว่าราคาพอ ๆ กะคอมบิ้วแต่ได้ของใหม่ พังอีกก้อเปลี่ยนอีก ใครเคยทำมาบ้างหรือป่าวครับ

ปล.จขกท พิมผิดหรือป่าวอะ สงสัย ขับอย่างไงอะ 3 ปี 7 แสนโลเลย

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    วิ่ ง ไ ป7 ห มื่ น เ ป ล่ า พิ ม พ์ ผิ ด เ ป ล่ า คั บ

6. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    มีเก่าเก็บอยู่หนึ่งลูก ตลาดสดหน้าหนึ่งครับ

เห็นว่าไม่สมควรลบทิ้งได้เลยนะครับ

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แนะว่าดูให้ดีดีนะครับ ผมซื้อคอมพ์บิ้วมาใช้ เย็นไม่ช่ำเหมือนเดิมครับ กะว่าจะเอาไปซ่อมแล้วเปลี่ยนมาใช้ของเดิมดีกว่า

8. black_silver

black_silver New Member Member

5
    0
    0
    ไม่แนะนำคอมบิ้วครับ ผมเคยใส่แล้วมันจะไม่เย็นเท่าของเดิมครับ และกินแรงเครื่อง
    แต่คอมเดิมผมชุดคลัชมันไหม้+คอคอมสึก ก็เลยเปลี่ยนชุดคลัชใหม่+กลึงคอคอมใหม่
    ใส่กลับเย็นเหมือนเดิม ไม่กินแรงเครื่องด้วยครับ
    ถ้าคอมเดิมยังดีอยู่แนะนำให้ซ่อมจุดที่เสียครับ ส่วนใหญ่มีปัญหาที่ชุดคลัช เช่นหน้าคลัชห่าง,
    ลูกปืนเสีย, ชุดคอล์ยแม่เหล็กเสื่อม

9. KWAN ES

KWAN ES New Member Member

63
    1
    0
    เคยไปถาม0มาเขาบอกให้เปลี่ยนใหม่หมื่นก่าๆแต่พอมาดูในกระทู้ปักหมุดนี้เลยเข้าใจกลึงคอคอมเปลี่ยนพูลเล่3500หายชัวครับ

10. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    ของผมมี ครับมีครับ แต่ต้องเปลี่ยนลูกปืนอะครับ

เหมือน ลูก ปืนมันมีปันหา

ดังกุ๊ก กิ๊ก นินึง ถ้า เอาไปเปลี่ย ลูก ปืน น่าจะ พอใส่ได้

หาที่ขายอยู่

11. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    แนะนำร้านดีๆ กะขอเบอร์โทรด้วยครับ จะเอาไปซ่อมแล้วว ร้อนมากๆๆ เวลารถติด

12. java

java New Member Member

9
    0
    0
    ที่เชียงกงบางนาราคา 3500 ของผมพึ่งเปลี่ยนไปอาทิตย์ที่แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้