วันนี้ เจออีก1 รายการ ขอบคุณ ท่านพรี่โต้ง และ ท่านนิว น่ะครับ อาการควันไหล ดีขึ้นมากๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย San Tangngamjit, 9 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. San Tangngamjit

San Tangngamjit Guest

0
    0
    0
    วันนี้ เจออีก1 รายการ ขอบคุณ ท่านพรี่โต้ง และ ท่านนิว น่ะครับ อาการควันไหล ดีขึ้นมากๆ หลังจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง **/50W หัวเทียน อีก1ชุด + น้ำมัน95ล้วนๆๆๆๆๆ+วิ่งบ่อยๆขึ้น ควันจาง+มีน้อย แทบจะไม่เห็นแล้ว ตังก็ยังไม่ได้เสียเยอะ อิอิ หากตังเยอะ +คิดมาก คงสั่งช่างประจำ รื้อเครื่องเช็ค น่าดูชม ^^

2. ควันไหล คือ อะไรอ่ะครับ???

3. San Tangngamjit

0
    0
    0
    ควันขาว ออก ท่อไอเสีย เป็นระยะๆ ครับ สาเหตุยังไม่แน่ชัด น่าจะ มาจากจอดทิ้งนานเกินไปไม่ได้ใช้รถ+น้ำมัน91ล้วน ผสม 95ล้วน ปีนึงใช้น้ำมันประมาณถังนึงเอง น่ะครับ

4. ครับ ตอนนี้ผมควันขาวบานเลย (u12 2.0i) หลังจากเปลี่ยนสายพานและสายพานไทม์มิ่งน่ะครับ...กำลังหาวิธีแก้อยู่...ไม่รู้จะเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องอะไรก็ไม่รู้ที่อู่เปลี่ยนให้ไหม???

5. วิ่งไปไหมมาไหน คนเขานึกว่ามากำจัดยุงลายน่ะครับ

6. ของท่านกิตติพล น่าเกิดจาก น้ำมันเครื่องใสไปเปล่าครับ...ส่วนมาก น้ำมันสมัยนี้มันจะมีแต่ตัวเลขน้อยๆๆครับ

7. อ่อ ขอบคุณครับพี่ จะปฏิบัติตามคำแนะนำครับ

8. San Tangngamjit

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องรุ่นใหม่ๆ 5/30 10/30 10/40 มีแต่ใจแจ๋ววววว อิอิ

9. ต้อง ใส่ 50 ครับ แจร่มแจ๋ว ตามสเปก เลยหละ

10. แล้วของผมอะพีเร่งทีดีเซลอายเลย

11. ควันดำ หรือ ควันขาว

12. สตาร์ใหม่ดำครับพี่แต่หลังจากนั้นขาวเหม็นเข้ามาในรถเลย

13. อืม เครื่องหลวมแน่ๆ

14. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  15. San Tangngamjit

0
    0
    0
    ขาวตลอดเวลาป่ะครับ หรือ ขาวเป็นระยะๆแบบป๋ม ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้