อยากทราบราคาวางเจโบ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย zone_ju, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zone_ju

zone_ju New Member Member

105
    0
    0
    พี่ครับผมอยากทราบว่าe36วางเจโบเกียร์ธรรมดา ต้องใช่คบประมานเท่าไรครับแบบจบ
    1.ราคาเครื่องเจโบพร้อมวางเท่าไร
    2.อินเตอร์ซิ่ง หม้อน้ำอลูมิเนียม ท่อมิเนียมดัดทราย ท่อไอเสีย โบวออฟ เท่าไรครับ
    3.ทำช่วงล่างเท่าไร(โช้ค บิวสไตล์ เหลือง สปริง H&R ฟ้า)
    4.เบรก GTS แปลงใส่e36เท่าไรครับ
    5.เฟืองท้ายสกาย4.1 เท่าไร
    6.ปั้มติกในถัง2ตัว
    7.ประมานนี้ครับถ้ามีอะไรจำเป็นที่ต้องเพิ่มช่วยบอกด้วยนะครับ
    จะเอาไปเล่นดริฟต้องใช้งบประมานเท่าไร
    ถ้างบประมานแสนนึ่งจะพร้อมป่ะครับ

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ไม่แน่ใจนะโซน ราวๆ 5 หมื่นได้มั้งนะ สำหรับราคาเรื่อง ตามหลักพร้อมวางเค้าจะคิดรวมทุกอย่างแล้วพวกท่อต่างๆๆ อ่ะ แล้วก้อมีพวกช่วงล่างก้อต้องเตรียมใว้ราวๆ เกือบแสน หรือแสนนิดๆๆนะ ไม่แน่ใจนะ รอท่านอื่นามาตอบกันอีกที

ช่วงล่างที่ถาม บิลเหลือง น่าจะประมาณ 15k ไม่น่าเกินนี้หรือต้ำกว่านี้ ส่วนสปริงราวๆ 7-8 พัน ไม่แน่ใจนะคล่าวๆๆ

เรื่องอื่นๆ ไม่ค่อยทราบแล้วอ่ะ รอท่านอื่นแล้วกันนะ ส่วนงบเล่นดริฟ ก็ต้องหนักหน่อยอ่ะ อย่างน้อยๆๆ ก็ต้องมียางแล้วละมั้งคับ รอท่านอื่นตอบอีกที

ปล ตอนนี้ เมาๆๆ อ่ะข้อมุลเพี้ยนๆๆบ้างก้อไม่รุ้ด้วย เพราะเมา

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    พี่ครับผมอยากทราบว่าe36วางเจโบเกียร์ธรรมดา ต้องใช่คบประมานเท่าไรครับแบบจบ
    1.ราคาเครื่องเจโบพร้อมวางเท่าไร
    เกียร์ธรรมดาน่าจะประมาณ ห้าหมื่นได้นะคับ บวกลบนิดหน่อย

2.อินเตอร์ซิ่ง หม้อน้ำอลูมิเนียม ท่อมิเนียมดัดทราย ท่อไอเสีย โบวออฟ เท่าไรครับ
    ถ้าใช้ของดีๆ รวมๆกันก็น่าจะราวๆ สอง ถึง สามหมื่น

3.ทำช่วงล่างเท่าไร(โช้ค บิวสไตล์ เหลือง สปริง H&R ฟ้า)
    ช่วงล่างถ้าใช้ตัวนี้ น่าจะราวๆ สองหมื่น ต้นๆ บวกลบ นิดหน่อย

4.เบรก GTS แปลงใส่e36เท่าไรครับ
    น่าจะประมาณหมื่นนึงได้ รวมค่าทำ

5.เฟืองท้ายสกาย4.1 เท่าไร
    ประมาณ สามสี่พันมั้งคับ ถ้าเต็ดซิ่ง ก็ประมาณหมื่นกว่าบาท
    แต่ถ้าเอาไปดริฟท์ เล่น 4.3 ดีกว่า

6.ปั้มติกในถัง2ตัว
    อันนี้ไม่แน่ใจ

7.ประมานนี้ครับถ้ามีอะไรจำเป็นที่ต้องเพิ่มช่วยบอกด้วยนะครับ
    จะเอาไปเล่นดริฟต้องใช้งบประมานเท่าไร
    ถ้างบประมานแสนนึ่งจะพร้อมป่ะครับ

งบแสนนึง พอดริฟได้ แต่ได้ไม่เนียนแน่นอน
    ถ้าจะเอาไปทำดริฟท์จริงๆ คงต้องใช้ทุนอีกพอสมควร
    เพราะโช๊ค ที่แข็งๆ ให้ใส่แล้วคุมรถได้ง่าย ราคาก็เข้าไปหลายแล้วคับ
    และยังหายากด้วย ไม่งั้นก็ต้องแปลงเอา

ราคาที่บอกอาจไม่แน่นอนนะคับ เพราะชี้ตรงๆยาก
    ขึ้นอยู่กันร้าน ราคาปัจจุบัน
    ยังไงก็หาร้านดีๆ ทำ ได้ๆงานเนียนๆ อาจะแพงกว่านิด
    แต่ก็คุ้มค่าคับ
    ถ้ามีอะไรลองสอบถามมาดูก็ได้นะคับ

:D

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    โซนปั๊มติ๊กอะใช้ของเดิมได้ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกเพราะของเดิมเป็นปั๊มต๊กแรงดันสูงอยู่แล้ว
    หรือถ้าจะเปลี่ยนจิงๆตัวเดียวก็พอสองตัวมันเกินความจำเป็นนะจ๊ะ

5. zone_ju

105
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ

6. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    แบบที่หมูว่า ถ้าจะติดสองตัว ใส่เพิ่งอีกตัวไปก็ได้นะ

ติดนอกถังอ่ะ

หรือลองทำสเต็บเก่ารถผมก็ได้ พอไปได้อยู่

ขาดแค่โช๊คสปริงดีๆซักชุด ก็สนุกได้แล้ว:D

7. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เจเดิมๆ ตัวเดียวอยู่ ติ๊กอ่ะ Walbo 244 หรือ 355 ก็ได้ ถูกหน่อย ใส่แทนของเดิมได้เลย

ถ้าจะทำ ขั้นนั้น ต้องเตรียม ซั๊ก แสนปลายๆ หรือไม่ก็ 2 ต้นๆ

เพราะ ค่าโรงกลึง ค่า ของเหลว เดินท่อ ท่อยาง 9ล9 เตรียม เผื่อๆไว้อ่ะครับ ถ้ามันไม่ถึงก็ดี

8. zone_ju

105
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย

9. zone_ju

105
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วมันราคาประมานเท่าไรครับ

10. Manky black

Manky black New Member Member

202
    2
    0
    ถ้าจาเอาไปดริฟบิวเหลืองคงไม่อยู่อะคับจานิ่มเกิน ตอนนี้เห็นมีคนสั่ง GAB เข้ามาขายปรับสูงต่ำ ปรับแข็งอ่อนได้ ราคา3กว่าๆก็น่าสนใจดีคับ รายละเอียดเรื่องดริฟลองถามบิสดูเลยครับ

11. BiZarre@GoDs

1,503
    21
    38
    มันก็เยอะอยู่เหมือนกันน่ะ เอาไว้เจอกันค่อยบอก

หรือ โทรมาถามก็ได้นะคับ

หรือยังไงไม่สะดวก เดี๋ยววันเน็ตแรงๆ เดี๋ยวมาโพสให้อีกที

12. zone_ju

105
    0
    0
    ขอบคุณครับ

13. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ประมาณ 3,500- 5,500- ครับ

14. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    ไปมิตติ้งไหมโซน.....เสาร์ 7 มิถุนา

15. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
  16. zone_ju

105
    0
    0
    อยากไปครั แต่ไม่ได้เอารถมาอ่ะ
    และก่อไปไม่ถูก มันอยู่ตรงไหนอ่ะ
    ไปแต่ตัวได้มั่ย ไม่เอารถไป

17. zone_ju

105
    0
    0
    โซนอยู่สะพานควายแล้วมันจะไปยังงัยช่วยบอกด้วยนะครับ จะไดไปถูก

18. BiZarre@GoDs

1,503
    21
    38
    กำ ไม่ทันแล้วโซน

มีงานอีกพรุ่งนี้ นังไงโทรมาหาพี่ดีกว่า 081-921-2250

เด่วบอกทางให้ โทรมาเช้าๆหน่อยนะ เพราะต้องไปถึง ก่อน 11 โมง

19. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    อืม อย่างที่หมูว่าจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้