ขอเป็นสมาชิกด้วยคนจ้า

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย RISA, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    ขับ Presea R11 มานานมากแล้ว มีโอกาสเข้ามาอ่านกระทู้บ้าง ได้ความรู้มากมายเลยขอฝากตัวเข้าคลับนี้อีกซักคน หวังว่า พี่ๆน้องๆ คงยินดีต้อนรับนะจ๊ะ

ตอนนี้นำมันแพงเกินจะทนไหว เลยตัดสินใจว่าจะติดแกส อยากให้เพื่อนๆ แนะนำหน่อยว่าติดแบบไหนดี ขอบคุณล่วงหน้าค่า

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ยินดีต้อนรับเสมออยู่เเล้วครับ

เรื่องเเก๊สเดียวรอพี่ๆสาวกเเก๊สมาตอบให้นะ:D

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

มาช่วงใกล้มีตติ้งพอดี

เรียนเชิญด้วยเลยนะคับ

เรื่องสถานที่รอดูกันอีกทีคับ

ส่วนเรื่องแก๊ส อยู่ที่ความต้องการ กับ งบประมาณอะคับ

ถ้าไหวก็เป็นหัวฉีดไปเลยคับ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ยินดีต้อนรับคับ

5. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สวัสดีครับ

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
  8. tamzii

tamzii New Member Member

43
    1
    0
    ด้วยความอาทรและยินดีค่ะ

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เอ้ามีสมาชิกใหม่ ค่ะขา เสียด้วย ท่านกิ๊ฟใหญ่ ไม่รีบมาหยอดเหรอท่าน :p ขืนช้าเดี๋ยว เสี่ยโอ เค้าตัดหน้าชิงขายขนมจีบซาลาเปา เน้อ (อ่ะย้อเย้นนนนนนน)

ดูแลสมาชิกใหม่หน่อย

ถ้าว่างอย่าลืมมามิตติ้งกันน่ะครับ :p

ตอนนี้ถ้าติดมิกเซอร์ได้ราคามาไม่ถึง 12,000 หัวฉีดยังไม่ได้สอบราคาเลย แต่ไม่น่าจะเท่าไร
    ออกความเห็นหน่อยดิติดของอะไรดี

10. whitebear

1,191
    11
    0
    ผมคงไม่แล้วละคับ

ตอนนี้มีคนที่ชอบอยู่แล้วอะ

11. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    โห ตาโอ เข้ามา ก่อนอีก ม่ะด้ายนะ คนนี้ป๋มจอง อิอิ

จะหยอดเช้าหยอดเย็น ให้ตายกันไปข้างนึง

หมั่นไส้ตาโอ หยอดได้หยอดดี แถมมีประกาศกัน โต้งๆงี้ เห็นแล้วตาร้อนเว้ย

12. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    โหเข้ามาอ่านกระทู้ แต่เพิ่งจะมายอมเข้าพวกเนี่ยะ มีปรับนะคับ

ยินดีต้อนรับ อย่ามากเลยคับ

ติดแก๊สน่ะเป็นทางออกที่ดีสุด ถ้ายังรักจะใช้ คันนี้ต่อไปอ่ะคับ

ต้องถามก่อน ว่าติดแบบ ดีๆ ในความหมาย คุณน่ะแบบไหน เช่น

1. ต้องการประหยัดเงินค่าเดินทาง, หาที่เติมง่าย, ไม่ซีเรียสเรื่องความแรง, ค่าติดตั้งไม่สูงนัก, ดูแล ปานกลาง แนะนำ LPG FIX/MIX ครับ งบ ไม่เกิน 15,000 ที่ติดตั้งมีหลายร้านอยู่

2. ต้องการแรงเท่าๆของเดิม หาที่เติมง่าย รอไม่นาน งบพอมี ทำใจได้กะ การจูน 2-3รอบกว่าจะดี ดูแลปานกลาง อันนี้ แนะนำ LPG หัวฉีด Autonic Jet 21 ราคา 32,000-35,000 มีหลายอู่ (ที่ผมรู้จักก็พระราม5)

3. ต้องการปลอดภัยสุดๆ ไม่ซีเรียส เรื่องต้องจอดรอเติมแก๊ส กัน เป็นชั่วโมง การจูน ก็ 2-3 ครั้ง กว่าจะเนียน ถังหนักก็รับไหว เติมแล้ววิ่งได้ ไม่เกิน 200 กิโล ก็ นี่เลยครับ NGV งบ ก็ 60,000 ขึ้น

แนะนำกว้างไปไหม อยากได้ละเอียดกว่านี้ก็ ถามมาได้เลยคับ ว่างเสมอสำหรับคุณ :eek::eek:
    (อิอิเป็นไงพี่น้องพอแข่งกะตาโอได้มะ):cool::cool:

13. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  14. PeMhom

1,163
    3
    0
    จะปรับอะไรน้องเค้าล่ะครับ ท่านกิ๊ฟ
    ทำอะไรก็อย่าให้ตกเป็นข่าวคาวแบบคลับอื่นล่ะ

แล้วเรื่องติดแก๊สแบบ Mix อ่ะ ซื้อของไม่น่าเกิน 8000 ให้ช่างที่อู่ผมติดให้ได้น่ะ กล้าไหมล่ะ ผมยังไม่กล้าเลย :D แต่มันก็ไม่มีอะไรยากเลยน่ะ ทำกันเองไปสองสามคันแล้ว แต่เจ้างอแงของผมยังไม่ได้ทำเลย
    รอมันพร้อมกว่านี้ก่อน

แต่ใจผมอยากติดหัวฉีดอ่ะใครมีความรู้แนะนำหน่อยสิ

15. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ

16. Tempo1

Tempo1 New Member Member

18
    0
    0
    แนะนำด้วยคนครับผมธงชัยสมาชิกใหม่เหมือนกัน ใช้ P11 ได้เดือนกว่าๆ เพิ่งไปติดแก๊สแบบหัวฉีด(OMVL)ที่ชื่นศิริมา ราคา 34000 บาทประหยัดดีครับต่างจังหวัดที่ความเร็ว 120-140 Km/h วิ่งได้ 9.5 Km/litr ในเมืองรถติดๆประมาณ 7 Km/litr ก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

17. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ดีคับ ไม่ทราบอยู่แถวไหนคับ

18. whitebear

1,191
    11
    0
    จะทำอะไรก็ทำนะตากิ๊ฟ อย่ามาแข่งกะผมเลย ผมมะได้แข่งด้วยนะ

ดูแซวกันซะ เจ้าของกระทู้หายตัวไปเลยอะ

แล้วก็ยินดีต้อนรับคุณธงชัยด้วยนะคร๊าบ

เคยคุยกันแล้วครั้งนึง ไม่ทราบได้ไปเปลี่ยนซีลเกียร์แล้วรึยัง

วันที่ 24 มีมีตติ้งนะคร๊าบ มีโอกาสก็มานะครับ

เรื่องสถานที่รอสรุปอีกทีนึง

19. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ......รีบติดแก๊สเลยครับจะได้เหลือเงินติดเป๋าเย่อะๆ

20. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

เอ่อ น้องครับ

พี่ต้องขอโทษแทนสมาชิกคลับหื่นกามหลายๆท่านด้วยนะครับ

อย่าเพิ่งไปโกรธพวกพี่เค้านะ

สาวๆเข้าคลับน้อย ก็เลยเป็นแบบนี้กัน

ถ้าน้องอยากรู้จักคนดีๆๆ ไม่หื่นก็

ทำความรู้จักกับพี่ดีกว่า

เดี๋ยวเครื่องเสียง ฟิล์มกรองแสง ให้ราคาพิเศษ:D:D:D

21. whitebear

1,191
    11
    0
    ขึ้นมาซะดูดีเชียว

22. Tempo1

Tempo1 New Member Member

18
    0
    0
    สวัสดีทุกๆท่านอีครั้งครับ ผมอยู่เทพารักษ์ครับ เป็นหนุ่มโรงงาน ขอบคุณ คุณโออีกครั้งครับที่ช่วยแนะนำร้าน โทรไปคุยกับเจ้าของร้าน
    เรียบร้อยแล้ว แต่ผมยังหาเวลาไปเปลี่ยนไม่ได้ ส่วนเรื่องมีตติ้งถ้ามีโอกาสอยากไปครับ แต่อายรถจังเลยมันเดิมๆน่าดู

23. BLACK_IMPUL

385
    1
    0

น่า ฆ่าตัดตอนกันซะและ อีตาบุ๊ค

ม่ะจิง อย่าไปเชื่อตาบุ๊คนะคับ

24. tamzii

tamzii New Member Member

43
    1
    0

อย่าอายเลยค่ะ ของเรา R11 เดิมๆ เหมือนกัน
    ไม่ได้แต่ง ไม่ได้ทำ
    เข้าคลับนี้มาสองสามเดือนเอง
    สมาชิกที่นี่น่ารักทู๊กคน
    ไม่เชื่อลองมามิตติ้งดู :D:D:D

หรือไม่งั้นก็ถือว่าเอารถเดิมๆ มาดูว่าของใครจะเดิมกว่ากันดีไหม :)

25. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตอนนี่ผมเข้ามาใหม่ๆ ก็ไม่ได้ทำอะไรเลยเหมอืนกันแหล่ะครับ แต่ตอนนี้เริ่มออกอวกาศไปแล้วอ่ะ หุหุ :D

26. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    ไม่เห็นเป็นไรเลยครับรถเดิมๆอ่ะ....ติดแก๊สแล้วต่อไปก้อจะมีตังเหลือล่ะ
    .....งั้น....แต่งเลยครับ...หาไฟเพชร+กันชนหน้า+กันชนหลัง+ชาย......แค่นี้ก้อสวยแล้ว...
    ...."ใครบางคนในเนี้ยยุเพื่อนจั๊ง...ของพี่แกกว่าจะแต่งกะเขาบ้างก้อ..โห.ไม่ว่าดีกว่าฮ่ะๆๆๆๆ..(ใครที่ทำร้านเครื่องเสียงอ่ะ)"

27. PeMhom

1,163
    3
    0
    จิตนการของแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน นิครับ นี่ล่ะเอกลักษณ์ของคลับนี้ บางคนชอบแต่งแรง บางคนชอบสวยภายนอก บางคนชอบสวยภายใน บางคนอยากกลับไปหาสภาพเดิมๆจากโรงงาน ใครอยากจะเป็นยังไงก็เป็น มันดีตรงไม่มีพิมพ์ ใครไม่เป็นไปตาม แบบแผนที่ทำๆกัน ไม่อยากนับเป็นพวก อย่างท่านบุ๊คผมชอบรถเค้าน่ะ ถ้ารู้จักกันก่อนหน้านี้ สัก 3 ปี ชีวิตผมคงเปลี่ยนไปอีกแบบเลยล่ะ

28. whitebear

1,191
    11
    0
    มาเลยคับ ครั้งแรกที่มีตติ้ง ผมก็เดิมสนิท (ทุกวันนี้ก็ยังเดิมอยู่)

มาแลกเปลี่ยนกัน อะไร ดี ไม่ดี อะไรซื้อที่ไหน ทำที่ไหน

มะต้องอายหรอก ทำความรู้จักกันไว้

เพื่อนผมกันชนหน้าแตก ฝากระโปรงหน้ายู่ ยังจะมาเลย ใช่มะตา......

29. B@I~ToEy

B@I~ToEy New Member Member

13
    2
    0

เตยให้ชนะเลิศไปเลยง่าพี่กิ๊ฟ เล่นมาเป็นข้อๆ ขนาดนี้

มอบโล่ห์ค้าบพี่น้องคร้าบ

30. B@I~ToEy

B@I~ToEy New Member Member

13
    2
    0
    ยินดีต้อนรับน้าค้า

ใบเตยค่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้