3S-GE คอกลม อยากชนเกีบร์ธรรมดา ของอะไรได้บ้างครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Smee~3S, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Smee~3S

Smee~3S Guest

0
    0
    0
    1.3S-GE คอกลม อยากชนเกีบร์ธรรมดา ของอะไรได้บ้างครับ
    2.ตัวไหนชนแล้ววิ่งดีสุดครับ
    3.งบประมาณเปลี่ยนจาก ออโต้ เป็นธรรมดา เบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบครับ

2. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เคยตอบไปเมื่อกระทู้ เร็วๆ นี้เลยนะครับผม

ราคา เตรียมไว้หมื่นปลายเลยฮะ ถ้าต้องเปลี่ยนกล่องจากเกียร์ออโต้ เป็นกล่องเกียร์ธรรมดาครับ
    ไหนจะค่าของเหลวอีกครับผม

3. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    ของผมก็เปลี่ยนเปนเกียรธรรมดาครับ ใช้กล่องเดิม ของเกียรออโต้ได้นะครับ

แค่เดินไฟใหม่นิดหน่อย ไม่มีปัญหาอ่ะครับ ส่วนเกียร ผมเอามาจากเครื่องเก่าผม คือเกียรไอดีเหลี่ยมอ่ะครับ

4. odd

124
    4
    0
    รอบได้ถึง 7500 ไม๊ครับผม เพราะถ้าได้ จะได้เป็นแนวทางให้คนรุ่นหลังต่อไปฮะ
    เพราะเท่าที่ทำรู้สึกว่าจะตัดเกือบๆ 7000 ครับผม

5. [ B i g ]

[ B i g ] Member Member

66
    3
    8
    ลากได้ครับ แต่ผมใช้แก๊สอ่ะครับ เลยไม่รุ้ว่าทำให้ลากได้รึปล่าว

เพราะแก๊สมันจ่ายได้ตลอดไม่ตัดเหมือนน้ำมัน ไม่รู้เกี่ยวไม้นะครับ

ตอนนั้นลากไป7500 เกือบแปดพันเหมือนกัน ก็ยังไม่ตัดนะครับ แต่ใช้แก๊ส

แต่ว่าน้ำมันไม่แน่ใจเหมือนกันอ่ะครับ ว่าลากได้รึปล่าว ไม่เคยลองเลยอะครับ

:):):)

6. odd

124
    4
    0
    ขอบคุณครับผม เดี๋ยวลองไปศึกษาดูฮะ แรงแบบมีทางเลือก

7. sarit duangchana

sarit duangchana New Member Member

27
    0
    0
    ใช้เกียร์ไอดีกลม ของมันนี่แหละครับดีแล้วเพราะหัวที่ใช้ล๊อคจะไม่ตรงกัน ผมทำแตกไปลูกนึง

ซื้อมา 8500 ต่อลูกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้