เครื่องคาร์บิว มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Aui_Acc88, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    รถผม Accord 88 เครื่อง A20 คาร์บิว 2000cc แรงม้าไม่ถึง ร้อยครับ
    ตอนนี้ใช้หม้อ Tomasetto รุ่น Super (ร้าน เค้าใส่มาให้)

ปัญหาตอนนี้คืน จูนตอนเครื่องร้อนรอบนิ่งวิ่งโอเค แต่ พอเครื่องเย็น ตอนเช้าๆ สตาร์ทแล้วเบาดับ ต้องปรับอากาศที่หม้อต้มเครื่องก็อยู่ที่ 500 รอบ แต่พอร้อนๆ ก็ขึ้นถึง 900 รอบปกติ แต่เครื่องจะสะดุดนิดหน่อยรอบไม่นิ่ง ก็ต้องมาปรับอากาศที่หม้อต้ม ให้รอบมันนิ่ง พอจูนอย่างนี้เสร็จ
    ตอนเช้าก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม

ใครมีปัญหาคล้ายๆแบบนี้มั่งครับ แล้วมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ ช่วยผมด้วยครับ :cry::cry::cry::cry:

2. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    แล้วขับน้ำมันบ้างหรือเปล่าครับ

แล้วตรงตัวจูนรั่วหรือเปล่าครับ

ผมเคยเป็นแต่หายไปแล้ว แต่จำไม่ได้ว่าทำอย่างไรนะครับ ขอโทษที

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    สตาร์แก๊สหรือน้ำมันครับ ลองอุ่นเครื่องด้วยน้ำมันซักหน่อย ค่อยสับแก๊สก็ได้ครับ
    ถนอมเครื่องด้วย

4. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ช่ายๆๆสตาร์ทวิ่งน้ำมันก่อน ร้อนแล้วสับเป็นแก็ส

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เป็นไงบ้างค๊าบบบ ดีขึ้นมั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้