ขอถามพี่ๆหน่อยครับ เรื่อง การเปลี่ยน เฟืองท้าย

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย yuppie, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yuppie

yuppie New Member Member

11
    0
    0
    พี่ ๆ ครับ
    คือว่าผมอยากเปลี่ยน เฟืองท้ายจาก 4.1 เป็น 4.6 จะต้องทำไงบ้างครับหรือเอาของอะไรมาแปรงใส่ครับ
    (แพท้ายเป็นของ 86 มี เต็ดด้วยนะครับ)

รบกวนด้วยนะครับ อยากรู้จริงๆครับ:D

ขอบคุณครับ

2. yuppie

11
    0
    0

ใครก็ได้ช้วยตอบทีครับ

3. -เค-

-เค- New Member Member

29
    0
    0
    ยังไม่เข้าใจคำถามครับ คือว่า ตอนนี้คุณใช้ 4.1 อยู่ใช่ไหม แล้วใช้ ke รุ่นไหนอยู่ แล้วที่จะเอา 4.6 มาเปลี่ยนนี่คือของ 86 ใช่ไหม แล้วเปลี่ยนนี่จะเปลี่ยนทั้งแพท้าย หรือว่าเปลี่ยนแต่เฟืองท้ายอย่างเดียว

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    หาลูกเฟืองเลี่ยนสิครับ 4.1เป็น 4.6 4.6เนียยังไม่เคยเจอนะครับ เต็ดส่วนใหญ่ของ86 จะเป็น4.3 หรือ4.1 3.9 4.6ยังไม่เจอนะครับต้องหารุ่นอื่นเอา รถผมยังใส่3.9 เลย อยากลอง4.1เหมือนกัน

5. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    โทรมาหาผมแล้วกัน จะบอกให้ครับ:D:D

6. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เปลี่ยนเฉพาะลูกกลางเฟืองท้ายหรือเปล่าครับทดสูงขนาดนี้ต้องสั่งนอกล่ะครับ
    ร้าน S. P. K. รับสั่งเป็นของ Cusco ครับ

7. yuppie

11
    0
    0
    ขอขอบคุณ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบนะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้