ไปมิตติ้งกันมาเป็นไงบ้างมาเล่าให้ฟังหน่อย

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย nai_tot, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    สนุกไหมเล่าให้ฟังหน่อยมีใครไปบ้าง เสียดายไม่ได้ไปร่วมด้วย

2. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    งานนี้ มิตติ้ง van only hot สุดๆเลยคับป๋า......... ที่hot นะ อากาศมันร้อน ก็นัดกันตอนบ่ายเลยตัวดำไปตามกัน 5555 ขอบคุณคับ

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    หลังจากแยกย้ายกัน ไปนอกรอบ ที่บ้านผมกันคับป๋า....เบียร์+ข้าว+ก๋วยเตี๋ยวชามโต.....
    มีผม+เมย์ +อั๋น +แฟน ประมาณ 6 คน อ่ะคับ เลิกดึกเลย

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    นิเลยครับ หลังจากเลิกกินเบียร์แล้วต่อก๋วยเตี๋ยว อร่อยมั่กๆ 555+ มีมายั่วด้วย อิอิ

5. urvan

423
    0
    0
    ไปต่อกันไม่ชวนเลยนะแก็งเด็กแว้นเนี่ย... มาดูรูปมิตติ้ง วันที่ 1 มิย. ที่ผ่านมา

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ทุกท่านที่ใจมากๆมามิตติ้งกันทุกครั้ง ถึงแม้มิตติ้งแต่ละครั้งคนจะน้อย รถจะมานิด แต่เราก็ยังหาเวลาที่จะมาพบกัน งานนี้ใครพลาด ก็ไม่เปงไร ไว้ว่างแล้วเจอกกันคับ
    มาดูทีละรูปกันเลย รูปที่ 1. รูปบรรยากาศภายในงาน อะไรว่ะ จำชื่อรายการไม่ได้ งานแข่ง ดริฟ หลังซีคอนแล้วกัน​

6. urvan

423
    0
    0
    ต่อเลยรูปมิตติ้ง 1 มิย 51

รูปที่1 เสื้อแดงแจ๊ส ไปไหน ไม่ต้องกลัวว่าจะหากันไม่เจอ อย่างน้อย เสื้อทีมสีแดง ก็คงไม่ค่อยมีคลับไหนเค้าทำกัน 55 คนที่ยืนหันหลัง ชื่อ พี่สันคับ แฟนพันธ์แท้รถดริฟ นักขับที่ชื่นชอบ ไม่บอกก็รู้ ดูจากทรงผมพี่แก เชียร์ พี่ กีกี้ อยู่แล้น
    รูปที่2 คับ ฉายาของเค้าคือ คาสโนวี่ อี24 อั๋นรอบโลก น้องรักของทีมเรา และข้างอั๋น ก็พี่ เอ๋ ทีมวีโล ก็มาแจมคับ​

7. urvan

423
    0
    0
    มาต่อกันที่รูปมิตติ้ง วันที่ 1 มิย51 รูปรถกันบ้าง มีใครเปลี่ยนสเตปกันบ้าง ไม่เจอกันนาน

รูปที่ 1 บรรดารถที่มามิตติ้งกว่า 40 คัน แต่เราใช้กล้องมือถือ n73 ถ่ายมาได้4คัน แล้วก็เป็น 2 ค่าย 2รุ่น ดูกันเอาเอง รถคันแรกเลย รถตู้ไฮเอช สเตปเทพ ของตูน ต่อมาคันที่2 ของ ต้น สุดหล่อ ไม่เจอนานเปงลูกครึ่งไปแล้วหัวแดงเลย 55 ดี4ดี คันที่ 3 ของกูเอง * e25 รุ่น ล่าสุด สุดท้ายตลอด คันที 4 นิสสัน อี24 คาสโนวี่รถตู้ อั๋น รอบโลก

รูปที่ 2 มาดู ดี4ดี ของต้นดีกว่า นานมาที ภายในหล่อ โค-ตะ-ระ สวย ....อะไรสวยว่ะ เมียหรือรถ 55

8. urvan

423
    0
    0
    ต่อคับ มาดู นิสสัน กันบ้าง

รูปแรก รถแชมป์เอง ก็ไม่มีไรมากเปลี่ยนมากสุดเห็นจะเป็นล้อ ชุดที่ 4 แล้น ล้อไทยก็อย่างเนี่ย ชุดหน้าก็คงกะทะ 55 แล้วก็มีเบาะเพิ่มมาใบคับ แปลงไม่ยาก แต่ทุกวันนี้ ต้องปีนลงจากรถ ลำบากจริงๆๆๆ แต่อ่ะนะ
    รูปที่ 2 อั๋นมันกล้านำเสนอของมัน ปอกพี่ ถ่ายข้างนั้นดิ ถ่ายข้างในด้วย
    ไฟซีนอน เรือนไมค์ใหม่ ล้อสเตปเทพ คนนั้งข้างแม่งเปลี่ยนบ่อยสุด กูล้อเล่น
    รูปสุดท้าย บั้นท้ายรถตูน ที่มีใหม่ก็รีโมทคับ ที่เหลือไปอ่านเอาใน หนังสือ ปิกอัพ เอาเลย ฉบับ 2 เดือนที่แล้ว
    หมดแล้วคับรูป ง่วงแล้ว ที่ลงดึกเพราะมันเร็วคับ สุดท้าย ขอบคุณทุกคน จากใจ งานหน้าเจอกันวันเกิด ประธานเลย 2 ก.ค แล้วเจอกัน

9. urvan

423
    0
    0
    รูปสุดท้าย

ขอบคุณ ทุกคน ใครที่ไปต่อ กินไม่เผื่อ งานหน้า เลี้ยงด้วยนะ

10. nai_tot

471
    5
    0
    40 คันโอ้โห้อะไรจะปานนั้น นั่งดูตั้งนานมันมีแค่ 4 คันเอง
    หลอกคนแก่นี่หว่า

11. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    40 จิงอ่ะป๋า...แต่รถคนอื่น ด้วยน่ะ...555
    ถ่ายมาได้ 4 คัน อิอิ ..........รถติดมากมาย ร้อนด้วย..........

**เว็ปมันช้า เลยไม่ค่อยได้เข้า ....บอร์ดมันเลยเงียบๆ**..บ่นๆๆๆๆๆๆ

12. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    พี่แชมป์ประตูเลื่อนเวลาเปิดมันไม่ติดล้อหรอคับ
    ยื่นมาซะน่ากลัวเชียวว

13. urvan

423
    0
    0
    แนบยางมาเลยคับ แต่ก็ยังดีกว่าของตูนล้อ ขนาด 9 ยางด้วย ติดยิ่งกว่ารถแชมป์อีก ของแชมป์มันกว้าง 8 และรองสเปเซอร์อีก มันเลยล้นมาเยอะคับ

14. pep

916
    1
    0
    พี่แชมป์เคยเอารถเข้าศูนย์ไปจูนอัพไหมครับ

จูนกล่องอ่ะครับ
    ถ้าจำไม่ผิดจะมีที่เสียบอยู่ใต้คอนโซลใกล้ๆขาคนขับอ่ะครับ
    ถ้ายังไม่เคยลองทำดูครับเผื่อมันจะวิ่งดีขึ้น

15. nai_tot

471
    5
    0
    ใจแชมป์เขาไปคิดถึงแต่ J แล้วคงเรียกกลับมาจูนยากแล้วครับ

16. urvan

423
    0
    0
    ก็คิดอยู่คับ แต่ว่าศูนย์ไหนรับทำบ้างแล้วใครลองทำแล้วบ้าง ผมว่าตอนนี้กล่องมันตัด ถ้าปลดล็อคน่าจะวิ่งขึ้นอีกนะ

17. pep

916
    1
    0
    นิสสันนิวตัน ตรงบ้านพี่เมย์ก็ทำนะคับแต่มันไม่ได้ปลดล็อกกล่องอ่ะคับ

แค่จูนให้มันดีขึ้น เหมือนตอนที่ออกจากศูนย์วันแรก

อย่างเช่นเครื่องเบนซินเดินไม่เรียบมา
    เค้าก็จะเอาไอเครื่องมือตัวนี้อ่ะ
    เสียบแล้วดูค่า อะไรผิดปกติก็จะปรับนิดหน่อย เช่นไฟแก่เกินไป ก็จะตั้งให้อ่อนลงมาจนได้ค่า
    เครื่องก็จะเดินดีขึ้นอีกนิด
    บางคันนี่ดูแทบไม่ออกเลยว่าติดเครื่องอยุ่นิ่งมาก มีน้ำหยดปลายท่อด้วย

แต่ดีเซลผมไม่รู้คับเห็นเค้าเสียบแล้วก็กดๆๆๆๆ

(เครื่องมือที่ว่านี่บอกทุกอย่างที่กล่องควบคุมเลยครับ)

18. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    driver ที่เชียงกงปทุมวันรู้สึกจะรับจูนน่ะแชมป์ไม่แน่ใจ เพราะเข้าเป็นตัวแทนขายกล่อง mega fire ด้วย อย่างน้อยปรับบูสต์เพิ่มแล้วก็เพิ่มน้ำมันอีกนิ้ส1 ปลอดล็อกอีกสักหน่อย ไม่งั้นเดี๋ยวโดนต้นสวนเอาน่ะเว้ย 555+

19. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    แล่มอ่ะ...คิดถึงทุกคนจัง

20. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    รถมายสวยแต่คนนั้สวยก็พอใจแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้