อายุ 31 แก่ไปไหมสำหรับการเริ่มฝึกขับโกคาร์ท

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย BUMPbump, 1 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BUMPbump

BUMPbump New Member Member

1
    0
    0
    พอดีตัวเองอายุ 31 แต่เป็นคนที่ชอบการแข่ง F1 มาก เลยอยากลองหัดขับโกคาร์ทดูบ้าง คิดว่าอายุประมาณนี้แก่ไปไหมที่จะเริ่ม และอยากถามว่าเพื่อน ๆ ที่ขับโกคาร์ทว่าตอนนี้อายุเท่าไหร่กันบ้างครับ

2. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    เล่นได้เลยครับ ผมยังเริ่มที่35เลยครับ

3. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อายุเป็นเพียงตัวเลข แหะๆ 30กว่าก็มีรุ่นให้แข่งครับ รู้สึกจะรุ่น Clubman หรือเปล่านี่แหละถ้าผมจำไม่ผิดนะ

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    31 ผมเรียกว่าหนุ่มครับ ลุยได้สบายๆ ครับ
    ดูอย่างอาจารย์ ยะ77 กับ เทพอุทัยซิครับ
    อายุปาเข้าไปเลข 4 กันแล้วยังขับเร็วกว่าผม
    ซึ่งอายุ ยี่สิบกว่าๆ เลย ....

5. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    ช่ายหรอ.......ออ.........อ ?????

พี่กิตติ อายุที่เหลือฝากธนาคารไว้

ถอนมาทีระวังดอกจะบวกอายุเพิ่มอีกหลายปีนะ

55555

6. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ผม 52 แล้วครับ ยังชอบขับรถคาร์ท เลยครับ ออกกำลังดี แต่ขับไม่เก่งเท่าหน่มๆครับ
    มาเลยครับ มารวมกลุ่ม อายุ 40 ขึ้นครับ หัวหน้า กิตติ อนุญาตไหม?

7. Driving machine

Driving machine New Member Member

23
    1
    0
    จิงคับอายุเปนเพียงตัวเลข เเก่กว่าผมเเค่ปีเดียวเอง คริคริ สบายมาก เเต่ถ้าโดนชนเเรงก็เจ็ฐนานกว่าเด็กวัยรุ่นนะผมว่า

8. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    ผมเริ่ม สามสิบสาม ครับ
    เล่นได้ไม่มีปัญหา แต่ต้องออกกำลังกายนิดนึงนะครับ

9. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    อย่างนี้ต้องระวังการประทะซินะ อืมมแต่ผมว่าน่าจะได้เปรียบเรื่องการเข้าไลน์
    นะเพราะคนแก่สายตาส่วนมากจะยาวเพราะกล้ามเนื้อรอบดวงตาอ่อนล้าเห็นไลน์
    มาแต่ไกล:D(ผม 38ครับเริ่มขับ2-3เดือนนี้เองขับเล่นกับลูกครับ)

10. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
    เด็กๆกันทั้งนั้นผมเริ่มหัดอายุ20ครับขับมาแล้ว3ปีแต่พวกพี่ๆเลข4ทั้งนั้นยังขับกันได้เลย..

11. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    พี่ยะก็แอ๊บเด็กอีกคนแว้ว....วว

แก่แค่ไหนก็เล่นด้าย....ย

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ "ใจ"

12. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    โอ้โห....อายุน้อยๆกันทั้งน้านเลย......

แนะนำว่า อยากเล่นก็เริ่มเลยครับ...อายุไม่สำคัญ..ยกเว้น เป็นโรคประจำตัว..โรคหัวใจ โรคความดันโลหิตสูง ไม่แนะนำครับ.....

ปล....ลองเล่นดูก่อน..ถ้าชอบจริงๆก็เต็มที่เลยครับ...

13. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แต่ละคนที่เข้ามาตอบกระทู้นี้หนุ่มแน่นกันทั้งนั้นครับ
    แต่ที่คุณ sakepisit พูดมาสายตายาวนี่ก็จริงครับ ......:)

14. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    อิอิ.........อายุไม่มีผลเท่าไหร่ครับ

แต่น้ำหนักเยอะเนี้ย เห็นผลสุด ๆ

15. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    กีฬาไม่จำเป็นต้องหนุ่ม ๆ ครับ ทุกเพศทุกวัย เล่นได้หมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้