ช่วยเรื่องเบรคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kannt, 1 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kannt

kannt New Member Member

3
    0
    0
    หวัดดีพี่น้อง P$P CLUB ครับ
    มีเรื่องให้ช่วยตอบหน่อยคับ ตัว P 11 ที่ผมใช้อยู่ เป็น ดิสท์เบรก 4 ล้อ แต่เบรคไม่ค่อยจับเลยครับ ไม่รู้ของคนอื่นเป็นแบบนี้ไหม วันนี้เพิ่งสักเกต
    โดยการไปจับที่จานดิสท์เบรกหลังจากจอดรถเสร็จใหม่ๆ จับทั้งคู่หน้า และคู่หลัง ปรากฎว่า คู่หลังอุณภูมิค่อนข้างปกติพอจับได้ แต่คู่หน้าจานดิสท์ร้อนมากๆ ไม่รู้เกิดจากผ้าเบรกหมด หรือหมดประสิทธิภาพหรือเปล่าคับ ถ้าจะเปลี่ยน แนะนำให้ใช้ยี่ห้ออะไรดีคับ อีกเรื่องหนึ่ง (ขอออกตัวก่อนว่า ผมใช้แต่รถเกียร์ MANUAL มาตลอด ) กลัวถามไปแล้วปล่อยไก่ คือ P11 ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็นเกียร์ ออโต้ วันนี้จอดรถหน้าบ้าน โดยใส่เกียร์ D ไว้ แล้วเผอิญจะเลื่อนรถให้เดินหน้า เลยไปเข็นด้วยมือ ปรากฎว่าเลื่อนได้ เลยอยากรู้ว่า ปกติรถเกียร์ ออโต้ ถ้าใส่เกียร์อื่นๆ นอกจากเกียร์ P แล้วสามารถเข็นได้หรือคับ ไม่รู้จริงๆ หรือว่าอาการดังกล่าวเป็นเรื่องผิดปกติ พรุ่งนี้จะไปถามเพื่อนที่ขับเกียร์ออโต้อีกทีหนึ่ง (รับน้องใหม่ครั้งที่แล้วที่ เคยมาเล่าให้ฟังเรื่องปะเก็นโก่ง + ปาดฝาสูบ ปรากฎว่าโดนไป 6000 บาท เปลี่ยนตัวยกโซ่ราวลิ้น ก่อนเปลี่ยนช่างบอกว่าตัวละประมาณ 200 บาท แต่หลังจากไปรับรถ นายช่างท่านบอกว่าตัวละ 950 บาท ที่บอกว่า 200 คิดว่าราคาจะเหมือนกับ B 14-15 และท่านก็ไม่โทรบอกเราเลยนะ ว่าไม่ใช่ราคาที่แจ้งเราไว้ ดู่ ดู๊ ดู ดูมันทำ ทำไมถึงทำกับฉันได้ เปลี่ยนแป๊ปรางน้ำหลังเครื่อง ท่านลงในบิลว่า 950 บาท แต่ผมโทรเช็คที่ บางไผ่อะไหล่ยนต์ ตัวละ 690 บาท (โดนไปอีก 1 ดอก) แต่ก็ไม่ได้แย้งทางช่างเค้า คิดว่าเรื่องบวกราคาเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ถ้าไม่มากเกินไปก็พอรับได้ มีเพื่อนๆในคลับแนะนำหลายท่านนะคับเกี่ยวกับอะไหล่ต่างๆ ต้องขอบคุณทุกคนด้วยนะคับ แต่เห็นว่าทางอู่เข้าจัดของได้ เพราะอยู่ใกล้ๆกับบางไผ่อะไหล่ยนต์ (ถ้าบางท่านรู้จัก จะรู้ว่าร้านนี้อะไหล่ ค่อนข้างเยอะ) ก็เลยให้ทางอู่เข้าจัดการให้ทั้งหมด ทั้งหาอะไหล่ และ ซ่อม แต่ทุกอย่างก็ OK ครับ รถอยู่ในสภาพใช้งานได้ดีเหมือนเดิม ขอต่ออีกนิดหนึ่งครับ เผอิญเจอเพื่อนที่ POST เข้ามาว่าจะติดแก็ส ผมขอแบ่งปันประสบการณ์หน่อยคับ เพราะคันนี้ก็ติดแก็สเหมือนกัน เป็น LPG แบบ 3 ระบบ 1. แก็สอย่างเดียว 2. แก็สผสมน้ำมัน 3. น้ำมันอย่างเดียว (เป็น 3 ระบบจริงๆ) รู้สึกว่าคุณ WHITE BEAR จะเคยบอกผมในเว็บบอร์ดว่า (ถ้าจำชื่อสมาชิกผิด หรือ อ้างชื่อผิด ต้องขออภัยนะคับ ไม่มีเจตนาไม่ดีนะคัย แต่อยากถ่ายทอดประสบการณ์เท่านั้นเอง) ระบบผสมระหว่าง น้ำมัน+ แก็ส น่าจะเป็นสวิทช์สำหรับเลือกเป็นแบบออโต้มากกว่า แต่หลังจากเข้าอู่ เที่ยวนี้ ทางอู่เข้าก็แจ้งว่าเป็นการจ่าย เชื้อเพลิงแบบ แก็ส ผสม น้ำมัน จริงๆ โดยน้ำมันทึ่จ่ายออกมาร่วมกับแก็สนั้น จ่ายมากประมาณ 20 % ส่วนแก็ส ประมาณ 80 % น้ำมันที่จ่ายมาก็เพื่อจะมาเลี้ยงบ่าวาล์ว ซึ่งทางอู่เค้าก็บอกว่าเค้าก็งง เพราะเพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน ขอต่อเรื่องประสบการณ์การใช้แก็สต่อนะครับ ผมใช้โดยการคำนวณอย่างละเอียดแล้ว ครั้งแรกที่เคยเข้ามา Post ในเว็บบอร์ด เคยบอกว่าตก กม. ละ 2.5 บาท ตอนนั้นเครีอดเหมือนกัน แต่หลังจากคำนวณโดยละเอียดแล้ว โดยเติมแก็สให้เต็มถัง วิ่งไป 200 กม. แล้วกับไปเติมแก็สให้เต็มถังอีกครั้ง สรุปเลยนะคับ ตกกม. ละ 1.4 บาท ลองคำนวณแบบนี้ 3 ครั้งแล้ว เส้นทาง+ ลักษณะการขับขี่ + การคล่องตัวของการจราจร ใกล้เคียงกันทั้ง 3 ครั้ง ปรากฎว่า ค่าเฉลี่ย อยู่ที่ 1.4 บาท/กม ซึ่งผมค่อนข้างพอใจ เพราะทุกวันนี้ใช้รถวันละประมาร120 กม. (ไป- กลับ บางบัวทอง-สุขาภิบาล 3 ) เพราะฉะนั้นถ้าท่านได้ต้องการติดแก็ส และใช้งานรถในแต่ละวันเป็นระยะทางไกล ผมเชียร์เต็มที่เลยครับว่าติดเถอะ ส่วนจะเป้น NGV หรือ LPG ท่านต้องศึกษาละเอียดเองอีกครั้งหนึ่ง ใน GAS THAI.COM หรือ GAS IN CAR ทั้ง 2 เว็ป ข้อมูลเยอะและละเอียดครบทุกด้าน รถผมเค้าติดแก็สมากับตัวรถแล้วตั้งแต่แรก แต่ผมก็เข้าไปดูข้อมูลในเว็ปดังกล่าวด้วย ทำให้รู้อะไรเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย ลองดูแล้วกัน พูดถึงข้อดีไปแล้ว ข้อเสียที่เจอบ้าง เห็นชัดๆ เลย (สำหรับ เคส ของผมนะ) กำลังเครื่งตอนออกตัวหายไปเลยคับ ถ้าออกพร้อมตุ๊กตุ๊ก ต้องยอมให้เค้าล่วงหน้าไปก่อน พอตั้งหลักได้สักที่ 2000 รอบใช้เวลารอรอบพอควรเลยอะ ถึงได้ไปแซงคืน แล้วเวลาที่ใช้ความเร็วสูงหน่อย และชลอความเร็วลงมาละ คุณเอ้ย กว่าจะลากรอบขึ้นมาใหม่ได้เหนื่อยมาก เผลอๆถูกคันหลัง แซงขึ้นมาตีคู่ แล้วค้อนใส่อีกต่างหาก ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ลองสอบถามประสบการณ์จากหลายๆคนดูนะคับ เจอกันที่ไหนก็บีบแตรทักทายกันบ้างนะคับ ของผมสีดำ ทะเบียนไม่ต้องมั้งคับ ถ้าบีบแตรแล้ว เห็นคนขับ หันมายิ้มให้ นั่นและผมเอง แต่ถ้าเป็นอย่างอื่น ก็ไม่ใช่ผม ก็ตัวใครตัวมันแล้วกันนะ อะล้อเล่น ไว้มีโอกาสเจอกัน ในมีตติ้งดีฟ่า เพราะผมเองก็เพิ่งเข้ามาใหม่ ยังไม่เคยเข้ามีตติ้งกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในคลับเลย ถ้าใครเพิ่งเข้ามาสมัครใหม่ก็ฝากเข้ามาทักทายบ้างนะคับ ถ้าไปมีตติ้ง ผมจะได้มีเพื่อนเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน จะได้ไม่เขอะเขินงัย เอาล่ะ ผมเริ่มจะรู้ตัวเอง ตอนนี้ล่ะว่า บ้าน้ำลายเหมือนกัล ไว้เจอกันครั้งหน้าก็แล้วกัน ถึงแม้จะไม่ได้เข้าไป POST หรือทักทาย กระทู้อื่นๆๆ แต่ก็ตามเข้าไปเยี่ยมอยู่เสมอนะคับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    1. เรื่องเบรคเรื่องจานดิสร้อนก็น่าจะเป็นเรื่องปกติครับ
    2. เรื่องเกียร์ออโต้ที่บอกว่าจอดเเล้สเข้าเกียร์ D ไว้นี่ไม่เข้าใจครับ
    ว่าเข้าทิ้งไว้โดยติดเครื่องอยู่ หรือดับเครื่องเเล้วเข้าไว้
    เพราะถ้าจำไม่ผิดเกียร์ออโต้ถ้าไม่เข้าไว้ที่ P หรือ N จะสตาร์ทไม่ได้นะครับ

3. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    น่าจะเมื่อยนะนั่น

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    จานเบรคร้อนเป็นเรื่องปกติครับ
    ส่วนเกียร์นั้น นอกจาก P แล้ว อันอื่นรถไหลได้หมดครับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ โอ นี้ สุด ยอด จริงๆ ชื่อ เสียง ดัง กระ ฉ่อน เรื่อง สาวๆ ก็ ใช่ ย่อย :D นะ คราป พี่ โอ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    มีเรื่องให้ช่วยตอบหน่อยคับ ตัว P 11 ที่ผมใช้อยู่ เป็น ดิสท์เบรก 4 ล้อ แต่เบรคไม่ค่อยจับเลยครับ ไม่รู้ของคนอื่นเป็นแบบนี้ไหม วันนี้เพิ่งสักเกต็น

ลองเปลี่ยนเกรดของผ้าเบรคดูครับ หรือ นำเบรคของเครื่อง SR20VVL ซึ่งจานใหญ่กว่า มาใช้

โดยการไปจับที่จานดิสท์เบรกหลังจากจอดรถเสร็จใหม่ๆ จับทั้งคู่หน้า และคู่หลัง ปรากฎว่า คู่หลังอุณภูมิค่อนข้างปกติพอจับได้ แต่คู่หน้าจานดิสท์ร้อนมากๆ ไม่รู้เกิดจากผ้าเบรกหมด หรือหมดประสิทธิภาพหรือเปล่าคับ ถ้าจะเปลี่ยน แนะนำให้ใช้ยี่ห้ออะไรดีคับ

เบรคร้อนเป็นเรื่องปกติครับ

อีกเรื่องหนึ่ง (ขอออกตัวก่อนว่า ผมใช้แต่รถเกียร์ MANUAL มาตลอด ) กลัวถามไปแล้วปล่อยไก่ คือ P11 ที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็นเกียร์ ออโต้ วันนี้จอดรถหน้าบ้าน โดยใส่เกียร์ D ไว้ แล้วเผอิญจะเลื่อนรถให้เดินหน้า เลยไปเข็นด้วยมือ ปรากฎว่าเลื่อนได้ เลยอยากรู้ว่า ปกติรถเกียร์ ออโต้ ถ้าใส่เกียร์อื่นๆ นอกจากเกียร์ P แล้วสามารถเข็นได้หรือคับ ไม่รู้จริงๆ หรือว่าอาการดังกล่าวเป็นเรื่องผิดปกติ พรุ่งนี้จะไปถามเพื่อนที่ขับเกียร์ออโต้อีกทีหนึ่ง

เข้าเกียร D ตอนดับเครื่องเข็นได้ครับ

(รับน้องใหม่ครั้งที่แล้วที่ เคยมาเล่าให้ฟังเรื่องปะเก็นโก่ง + ปาดฝาสูบ ปรากฎว่าโดนไป 6000 บาท เปลี่ยนตัวยกโซ่ราวลิ้น ก่อนเปลี่ยนช่างบอกว่าตัวละประมาณ 200 บาท แต่หลังจากไปรับรถ นายช่างท่านบอกว่าตัวละ 950 บาท ที่บอกว่า 200 คิดว่าราคาจะเหมือนกับ B 14-15 และท่านก็ไม่โทรบอกเราเลยนะ ว่าไม่ใช่ราคาที่แจ้งเราไว้ ดู่ ดู๊ ดู ดูมันทำ ทำไมถึงทำกับฉันได้ เปลี่ยนแป๊ปรางน้ำหลังเครื่อง ท่านลงในบิลว่า 950 บาท แต่ผมโทรเช็คที่ บางไผ่อะไหล่ยนต์ ตัวละ 690 บาท (โดนไปอีก 1 ดอก) แต่ก็ไม่ได้แย้งทางช่างเค้า คิดว่าเรื่องบวกราคาเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

ธุรกิจต้องมีกำไร ถูกต้องแล้วครับ

ถ้าไม่มากเกินไปก็พอรับได้ มีเพื่อนๆในคลับแนะนำหลายท่านนะคับเกี่ยวกับอะไหล่ต่างๆ ต้องขอบคุณทุกคนด้วยนะคับ แต่เห็นว่าทางอู่เข้าจัดของได้ เพราะอยู่ใกล้ๆกับบางไผ่อะไหล่ยนต์ (ถ้าบางท่านรู้จัก จะรู้ว่าร้านนี้อะไหล่ ค่อนข้างเยอะ) ก็เลยให้ทางอู่เข้าจัดการให้ทั้งหมด ทั้งหาอะไหล่ และ ซ่อม แต่ทุกอย่างก็ OK ครับ รถอยู่ในสภาพใช้งานได้ดีเหมือนเดิม
    ู่

ขอต่ออีกนิดหนึ่งครับ เผอิญเจอเพื่อนที่ POST เข้ามาว่าจะติดแก็ส ผมขอแบ่งปันประสบการณ์หน่อยคับ เพราะคันนี้ก็ติดแก็สเหมือนกัน เป็น LPG แบบ 3 ระบบ 1. แก็สอย่างเดียว 2. แก็สผสมน้ำมัน 3. น้ำมันอย่างเดียว (เป็น 3 ระบบจริงๆ) รู้สึกว่าคุณ WHITE BEAR จะเคยบอกผมในเว็บบอร์ดว่า (ถ้าจำชื่อสมาชิกผิด หรือ อ้างชื่อผิด ต้องขออภัยนะคับ ไม่มีเจตนาไม่ดีนะคัย แต่อยากถ่ายทอดประสบการณ์เท่านั้นเอง) ระบบผสมระหว่าง น้ำมัน+ แก็ส น่าจะเป็นสวิทช์สำหรับเลือกเป็นแบบออโต้มากกว่า แต่หลังจากเข้าอู่ เที่ยวนี้ ทางอู่เข้าก็แจ้งว่าเป็นการจ่าย เชื้อเพลิงแบบ แก็ส ผสม น้ำมัน จริงๆ โดยน้ำมันทึ่จ่ายออกมาร่วมกับแก็สนั้น จ่ายมากประมาณ 20 % ส่วนแก็ส ประมาณ 80 % น้ำมันที่จ่ายมาก็เพื่อจะมาเลี้ยงบ่าวาล์ว ซึ่งทางอู่เค้าก็บอกว่าเค้าก็งง เพราะเพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน ขอต่อเรื่องประสบการณ์การใช้แก็สต่อนะครับ ผมใช้โดยการคำนวณอย่างละเอียดแล้ว ครั้งแรกที่เคยเข้ามา Post ในเว็บบอร์ด เคยบอกว่าตก กม. ละ 2.5 บาท ตอนนั้นเครีอดเหมือนกัน แต่หลังจากคำนวณโดยละเอียดแล้ว โดยเติมแก็สให้เต็มถัง วิ่งไป 200 กม. แล้วกับไปเติมแก็สให้เต็มถังอีกครั้ง สรุปเลยนะคับ ตกกม. ละ 1.4 บาท ลองคำนวณแบบนี้ 3 ครั้งแล้ว เส้นทาง+ ลักษณะการขับขี่ + การคล่องตัวของการจราจร ใกล้เคียงกันทั้ง 3 ครั้ง ปรากฎว่า ค่าเฉลี่ย อยู่ที่ 1.4 บาท/กม ซึ่งผมค่อนข้างพอใจ เพราะทุกวันนี้ใช้รถวันละประมาร120 กม. (ไป- กลับ บางบัวทอง-สุขาภิบาล 3 ) เพราะฉะนั้นถ้าท่านได้ต้องการติดแก็ส และใช้งานรถในแต่ละวันเป็นระยะทางไกล ผมเชียร์เต็มที่เลยครับว่าติดเถอะ ส่วนจะเป้น NGV หรือ LPG ท่านต้องศึกษาละเอียดเองอีกครั้งหนึ่ง ใน GAS THAI.COM หรือ GAS IN CAR ทั้ง 2 เว็ป ข้อมูลเยอะและละเอียดครบทุกด้าน รถผมเค้าติดแก็สมากับตัวรถแล้วตั้งแต่แรก แต่ผมก็เข้าไปดูข้อมูลในเว็ปดังกล่าวด้วย ทำให้รู้อะไรเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย ลองดูแล้วกัน พูดถึงข้อดีไปแล้ว ข้อเสียที่เจอบ้าง เห็นชัดๆ เลย (สำหรับ เคส ของผมนะ) กำลังเครื่งตอนออกตัวหายไปเลยคับ ถ้าออกพร้อมตุ๊กตุ๊ก ต้องยอมให้เค้าล่วงหน้าไปก่อน พอตั้งหลักได้สักที่ 2000 รอบใช้เวลารอรอบพอควรเลยอะ ถึงได้ไปแซงคืน แล้วเวลาที่ใช้ความเร็วสูงหน่อย และชลอความเร็วลงมาละ คุณเอ้ย กว่าจะลากรอบขึ้นมาใหม่ได้เหนื่อยมาก เผลอๆถูกคันหลัง แซงขึ้นมาตีคู่ แล้วค้อนใส่อีกต่างหาก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ลองสอบถามประสบการณ์จากหลายๆคนดูนะคับ เจอกันที่ไหนก็บีบแตรทักทายกันบ้างนะคับ ของผมสีดำ ทะเบียนไม่ต้องมั้งคับ ถ้าบีบแตรแล้ว เห็นคนขับ หันมายิ้มให้ นั่นและผมเอง แต่ถ้าเป็นอย่างอื่น ก็ไม่ใช่ผม ก็ตัวใครตัวมันแล้วกันนะ อะล้อเล่น ไว้มีโอกาสเจอกัน ในมีตติ้งดีฟ่า เพราะผมเองก็เพิ่งเข้ามาใหม่ ยังไม่เคยเข้ามีตติ้งกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในคลับเลย ถ้าใครเพิ่งเข้ามาสมัครใหม่ก็ฝากเข้ามาทักทายบ้างนะคับ ถ้าไปมีตติ้ง ผมจะได้มีเพื่อนเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน จะได้ไม่เขอะเขินงัย เอาล่ะ ผมเริ่มจะรู้ตัวเอง ตอนนี้ล่ะว่า บ้าน้ำลายเหมือนกัล ไว้เจอกันครั้งหน้าก็แล้วกัน ถึงแม้จะไม่ได้เข้าไป POST หรือทักทาย กระทู้อื่นๆๆ แต่ก็ตามเข้าไปเยี่ยมอยู่เสมอนะคับ

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

พอจะบอกร้านที่ไปติดตั้งได้มั้ยครับ พอดีผมสนใจจะเอารถไปติดตั้งแก๊สพอดีเลย

เห็นมีแบบ 3 ระบบ ดูแล้วน่าสนใจดีครับ คิดว่าน่าจะทำให้เครื่องสึกหรอช้ากว่าทั่วๆไป ที่จ่ายแก๊สอย่างเดียว ถ้ามีการยิงน้ำมันเข้าไปด้วย คงช่วยเรื่องสึกหรอได้เยอะ

แถมยังสิ้นเปลืองเท่าๆกับทั่วไปที่จ่ายแก๊ส 100% ด้วยดิ แล้วน้ำมันหมดเร็วกว่าปกติมากมั้ยครับ

อยากรู้จังว่าทำกันยังไง มีสวิทช์โยกแล้วดรอปไฟที่เข้าเลี้ยงปั้มเชื้อเพลิงให้น้อยลง เพื่อให้ปั้มทำงานแค่ 20% หรือเปล่า หรือว่าสั่งยกหัวฉีดน้ำมันแค่ 80%

หรือว่ามีกล่องหลอก ECU ในรถยนต์ ให้ปรับลดน้ำมันลง

เฮ้อ ยากจัง ไม่เดาดีกว่า

แล้วอัตราเร่งเป็นไงบ้างครับ ได้พอๆกับใช้น้ำมัน 100% หรือเปล่าครับ

แล้วปกติใช้โหมดไหนครับ น้ำมัน / น้ำมัน+แก๊ส / แก๊ส

หลายคำถามแระ ขอโทษทีครับ ยังไงช่วยชี้แนะด้วยครับ

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ ว่าตกลงติดจากที่ไหน

อยากลองบ้าง ระบบแก๊ส ผสม น้ำมัน

เผื่อรถมันจะวิ่งดีขึ้น

9. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เรื่องเบรค...เกียร์ออโต้จะเปลืองผ้าเบรคหน้ามากกว่าหลังครับ...เรื่องยี่ห้อนี่ผมไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่ากันแต่ของศูนย์จะแข็งพอโดนน้ำจะมีเสียงดัง....แล้วถ้าผ้าเบรคหมดสังเกตุง่ายๆได้เวลาเบรคจะมีเสียงดังเหมือนมีเหล็กสีจานเบรคและจานเบรคจะเห็นเป็นร่องอย่างชัดเจน...ส่วนเรื่องเบรคร้อนมันปกติครับเพราะเราใช้เยอะกว่าเกียร์ธรรมดา
    -เกียร์ออโต้เข็นได้ทุกเกียร์ยกเว้นเกียร์ P ครับแต่สตาร์ทรถได้ที่ N และ P เท่านั้น..แต่ผมยังสงสัยอยู่ว่าเข้าD ไว้แล้วดึงกุญแจรถออกได้เหรอครับ?(นอกจากดับเครื่องที่Pดีงออกแล้วขยับเกียร์มาD)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้