รบกวนถามเพื่อนๆ ที่ใช้ 04 แล้วใส่ SS โดยใช้หัวโช้คเดิม

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 1 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    พอดีผมใส่ SS โดยใช้หัวโช้คเดิม (04) แล้วมีปัญหาที่มีทรายชอบเข้าไปตรงช่อง bearing อ่ะครับ ต้องไปให้ที่ร้านเค้าพ่นสเปรย์ไล่ทรายออก ซึ่งเป็นมา 2 ครั้งในรอบสองอาทิตย์แล้ว ซึ่งพี่ใหญ่ก็แนะนำว่าให้เปลี่ยนไปใช้หัวโช้รุ่นเก่า น่าจะไม่มีปัญหา เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า มีใครมีปัญหาแบบผมบ้าง แล้วแก้ปัญหายังไง ถ้าจะใส่ ball joint ราคาก็เป็นหมื่น แถมใช้ๆ ไปเดี๋ยวก็มีปัญหา ball joint ดังอีก เฮ้อ..... รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยนะครับ

2. May_Outlaw

50
    0
    0
    ไม่มีใครเป็นเหมือนผมเลยเหรอครับ T_T

3. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ผมเคยใช้ไม่เจอปัญหาแบบนี้นะครับ

ตอนถอดออกมาขายก้อมีฝุ่น-ทรายติดบ้างด้านนอก แต่ไม่เข้าไปในช่องที่คุณบอกอ่ะครับ

4. May_Outlaw

50
    0
    0
    แปลว่าตอนใส่โช้ค ที่ร้านเค้าปิดเบ้าไม่สนิทรึเปล่าครับ ทรายเลยเข้าไปได้

5. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ขอผมก็น่าจะมีปัญหาคล้ายๆกัน มีเสียงเวลาหมุนพวงมาลัย แต่ใช้ๆไปมันก็เงียบแล้วอะครับ ไม่ได้น่ารำคาญอะไร

6. May_Outlaw

50
    0
    0
    สรุปว่ามันเป็นปัญหาประจำรุ่นเบ้าโช้คลูกปืนอ่ะคับ เด๋วคงต้องหาแนวทางใหม่ระหว่างเบิกโช้คเดิมตัว 02 กับ ball joint

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้