U13ใครน้ำมันรั่วบ้างครับ ของที่บ้านเป็น2คันเลยต้องไปเปลี่ยนสายน้ำมันเป็นแบบทนE10

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Phanu Vathananond, 26 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    U13ใครน้ำมันรั่วบ้างครับ ของที่บ้านเป็น2คันเลยต้องไปเปลี่ยนสายน้ำมันเป็นแบบทนE10

1. เปลี่ยนแล้วทุกคันเลยครับบบบบบ 12 13 13

2. R33 ยังไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนป่าว เพราะว่ามีคนใช้33มา3ปีแล้วเค้าบอกว่าไม่เป็นไรเลยคิดว่าไม่ต้องเปลี่ยน ^_^

3. คริคริ..........ปกติเติม e10 เปล่าหละ

4. ก็มีบ้างนะ -_- แบบว่าจนอะ เน้นปริมาณไม่เน้นคุณภาพ

5. 5555 จำไม่ผิดท่อทางของขับหลังมันจะเป็นข้อต่อ โพลี นะข้อมูลไม่ค่อยแน่น......

6. ไม่ค่อยได้ขับด้วย ใช้JAZZประหยัดกว่า

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ใช้ benzene 95 อ่ะ

8. Poshbeer Altima

Poshbeer Altima Guest

0
    0
    0
    ผมใช้รองรับ e85 ของ gates ครับพี่ เมตรละ 250 น่าจะโอเคละนะ

9. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    เคยเปลี่ยนตอนใช้โซฮอคับ รั่วไปสองรอบ มันกัดซะขาดเลย ตอนนี้เบนซินเพียวมา 2 ปีละ ไม่มีรั่วคับ :)

10. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ใช้เบอร์ SAE J30 R7 สำหรับนอกถัง R10 สำหรับในถัง เอ...ใช่ป่าววะ 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้