ขอโทษทีรถของผมมีแต่เรื่องช่วยหน่อยนะครับท่านทั้งหลายอิๆๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คากิซัง, 1 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ไม่รู้เปงอะไรกาจกมันฝืดมากๆครับเวลากดขึ้นอะครับมีทางแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ร่อง ยาง สกปรก หมดอายุ ยางแข็ง .....

ฉีด W40 หรือ โซแนกกะได้ครับ
    ถ้ามันฝืดมากๆ ระวัง มอเตอร์ไหม้ และมันจะดึง ยางขอบกะจกขาดนะครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ตามผู้มีประสบการณ์เลยคับ แต่ผมเปลี่ยนเลยทีเดียวหายคับ ลื่นปื้ดๆ

4. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ผมเคยเป็นเปลี่ยนยางขอบกระจกหายครับ

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เช็ดให้สะอาดครับ แล้วเอน้ำมันเครื่องที่ยังไม่ผ่านการใช้งานมาเช็ดตามรองครับ โซแน็กไม่แน่นำครับมันจะเยิ้มครับแล้วทำให้ยางแข็งลมเข้าครับ อ้อมันจะทำให้ยางฉีดขาดด้วยครับเนื่องจากสะสมฝุ่นไว้ครับเมื่อก่อนทำเลยรู้พอดีมีผู้รู้บอกมาครับ :D

nv1020 และ NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ซื้อเปลี่ยนใหม่ชัวร์กว่า

NooM Cobra ถูกใจสิ่งนี้
  7. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0

แล้วถ้าอย่างอื่นไม่ค่อยแข็งเอาโซแน็กฉีดได้ป่ะ เสี่ยป๊อป อิอิ

8. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ขอบคุณทุกคนเลยครับผมจะใด้ไปแก้ไชก่อนจะสายเกินไป

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอาไว้meeting นี้มาดิพี่ เดี้ยวพาไปรักษา:D

10. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .......:D:D.....หล่อลื่นๆๆๆ.......ผมเอาจารบีทาเลย

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยางขอบกระจกข้างละเท่าไหร่อ่ะป๊อบ พาไปรักษามั่งดิช่วงนี้ก็ไม่ค่อยจะแข็งเท่าไหร่อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้