ปิอเทอมมีใครอัพเดท รถตัวเองบ้างครับ มาเล่าสู่กันฟังหน่อย...

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย FITT_TO, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    ปิดเทอมนี้ใครซุ่มทำรถไปถึงไหนเเล้วครับ หรือว่าใครมีโปรเจ็กอารายใหม่ๆมารายงานด้วยครับ..

2. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ผมเติมลมยางพิเศษ อัดลมใส่กระป๋องมาจากญี่ปุ่น

3. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    รถข้าน้อยตั้งแต่ปิดเทอมมาก็อัพเดตแค่เปลี่ยนโช๊ค4ต้นใหม่ ใช้ของมอนโร รู้สึกหนึบขึ้นมาเยอะเลย
    แต่อยากทำ โป่งเย็บ และก็เปลี่ยนเบาะเป็นหูกวาง จัง 555+
    แต่รถคนตั้งกระทู้นี้ เป็นเทอิ้นแล้ว มันยิ่งเร็วก่าเดิมอีกแม่งหนึบจัง

4. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    มีหลายอย่างที่อยากทำมาก ๆ เลยครับ แบบว่าถ้าทำเสร็จนี่อลังการงานสร้างกันเลยทีเดียว แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรสักอย่างเลย ฮิฮิ

อ่อๆๆ มีอย่างเดียวที่ทำคือ เปลี่ยนแบตเตอรี่ลูกใหม่ครับ แรงเลย ไฟแรงนะครับ แต่รถไม่แรง:D

5. กุ๊

626
    12
    0
    แบตเตอรี่ตอนนี้ราคาลมแทบใส่แล้วนะคับ

6. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ช่ายเลยครับพี่กุ๊แพงมาก แต่ตอนนั้น Auto Car มีโปรโมชั่นเอาลูกเก่าไปเทิร์นได้ 300 แล้วมีบัตรสมาชิกลดอีก 5% เลยประหยัดไปได้อีกเยอะเลยครับ

7. FITT_TO

250
    5
    0
    เอาของผมมั่ง....ตอนนี้ที่ทำไปเเล้วก็คือ เปลี่ยนสปอยเลอร์หลังเป้นของเเท้ (เปลี่ยนทีลมเเทบใส่) เเล้วก็อัพเกรดช่วงล่าง โดยTEIN ทั้งชุด
    ส่วนโปรเจคใหญ่ปีนี้ก็คือ ทำสีใหม่ทั้งคัน โดยทำโป่งรอบคัน ........ว่าจาถามราคาเเบตอ่ะครับที่ไหนมีถูกๆ จาได้ไปเปลี่ยน..

8. พี่กุ๊ครับโช๊คมอนโรที่พี่ใส่นี่คือความยาวมันเท่ากับของเดิมเลยรึป่าวพี่(ความสูง)แต่ขนาดโช๊คนี่คือต้นใหญ่ขึ้นด้วยใช่มั๊ยครับ แล้วเอาใส่กับรถที่โหลดได้เลยรึป่าวครับพี่ คือผมอยากหาโช๊ครถกระบะที่ดีๆใส่บ้าง แต่โดยมากโช๊ครถกระบะดีๆหนึบๆมีแต่ของพวก4WD อ่ะครับ อย่างยาวเลย ใส่ทีเป็นเก้งเลยอ่ะพี่ อยากใส่บ้างจัง แล้วราคาแพงมั๊ยอ่ะครับ ด้านหลังนะ
    ส่วนรถผมตอนนี้เพิ่งจะแต่งเองครับ คงไม่เรียกว่าอัพเดตมั้งเพิ่งจะได้ล้อมาเองครับ

9. FITT_TO

250
    5
    0
    ตอบเเทนน่ะครับ โช้คมอนโร กระบอกเหลือง ความยาวเท่ากับโช้คเดิมครับใส่รถโหลดได้ครับ ตัวนี้จาเป็นเเก็สกึงน้ำมัน ราคาต่อคู่ 1600 บาทครับ บางร้านก็1400 ตัวนี้ใครที่ชอบฟิวเเน่นหนึบ กระด้างนิดหน่อยตัวนี้เลยครับ มอนโร เกรดจะดีกว่า คายาบ้า กระบอกเงิน เเก็สกึงน้ำมันครับ...

10. กุ๊

626
    12
    0
    ตามนั้นจ้าแต่ว่าฉัตรเปลี่ยนเปนล้ออารายมาหรอ

11. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ้น

12. กุ๊

626
    12
    0
    ปิดเทอมใหญ่รังไข่ว้าวุ่น

13. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    วันนี้เห็นรถกุ๊อ่ะ............สวยโคตรๆ..........ชอบอ่ะ

รถเต้ตอนนี้เหมือนเดิมอ่าครับ...........ไม่มีตังทำครับ

คิดถึงพี่น้องทุกคนนะครับ.........ไม่ได้เจอกันนานเลย

14. Nat_mo

781
    15
    18
    สงสัยพี่เต้ซุ่ม หรือเปล่าน้า

15. ขอบคุณมากครับ พี่เจต ที่มาตอบให้
    ผมไปโดนล้อ TE37SF มาครับพี่กุ๊ ไม่รู้จาใส่ไรดี งบน้อย

16. กุ๊

626
    12
    0
    ขอบคุณมากๆจ้าพี่เต้ ที่ชมคับ

17. Nat_mo

781
    15
    18
    เห้ยไปโดนล้อมาแล้วเหรอเพื่อน หล่อเลย

18. ไปโดนมาเรียบร้อยแล้วครับ ล้อ+ยาง แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ใส่เลย คงได้แค่ใส่ล้ออย่างเดียวก่อนแหละครับ น่าจะยังไม่ได้โหลด เพราะต้องหยุดการแต่งรถโคโลราโดก่อนอ่ะครับ ต้องเก็บตังเปลี่ยนเครื่องฟรอนเทีย+ติดแก๊ส อ่ะครับ เรื่องงานต้องมาก่อนครับ งาน=เงิน ครับ

19. Nat_mo

781
    15
    18
    2Jโบ ติดแก๊สอะนะ กลายเป็น " ด่วนความเย็น " แจ่ม

20. City_Ferio

564
    29
    28
    " ด่วนความเย็น " คือไรง่าคับ :D

21. Nat_mo

781
    15
    18
    บ้านคุณฉัตร เขาขายแอร์อะน้อง

22. City_Ferio

564
    29
    28
    อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เอง

23. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    จะรีบไปไหนหละพ่อหนุ่ม j โบ ก็พอแล้วมั้ง

24. NapoLeon

NapoLeon New Member Member

34
    2
    0
    ปิดเทอมเหรอ
    รายการที่ 1 ได้ทำการขาย 3door ไปเรียบร้อยแล้วคร้าบพี่น้อง
    รายการที่ 2 ติดแก๊ส LPG ให้ EK ไปแล้วคับ
    แค่นี้แหละ เหอๆ

25. โห จะเอาตังที่ไหนไปซื้อ 2J โบ ล่ะครับ แหมเอาแค่แบบพี่กุ๊ก็พอแล้ว 2j ไม่โบ เพราะผมเคยถามพี่กุ๊ตอนคุย M กันครับ ผมถามพี่กุ๊ว่า 2j ไม่โบเกียออโต้ เนี่ยมันแรงมั๊ย (เห็นพี่เค้าวางมาก็เลยถามอ่ะนะ) แล้วคำตอบที่ผมได้รับกลับมาก็คือ พี่กุ๊ตอบผมว่า "แรงบ้าคลั่ง!"เพียงแค่นี้ก็สรุปได้แล้วว่าผมจาเอาเครื่องไรดี 555+ แซวเล่นนะครับ พี่กุ๊

26. oreomini

oreomini New Member Member

79
    3
    0
    ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย ยังจำกันได้ป่าวไม่รู้
    ปิดเทอมทำงานหาเงินตัวเป็นเกลียวเลย ตากแดดทั้งวัน
    ได้เงินมา ลงไปกะกล้อง เกือบหมื่น
    ลงกะรถตู้ไป ก็แค่500กว่าบาท
    ใส่ชายหน้าเพิ่มไป1ชิ้น เตี้ยซะ ขับลำบากขึ้นเยอะ
    ส่วนรถมินิ จอดอย่างเดียว กินแต่95เพียวๆ ก็นอนอยู่บ้านต่อไป
    แต่ในอนาคตอีกไม่ไกล รถตู้จะติดLPGแล้ว กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่

ปล.พี่เจตรถยังสีสวยอยู่เลย จะเปลี่ยนเป็นสีอะไรอีกอ่ะคับ

27. City_Ferio

564
    29
    28
    แล้วไอ้คำว่า "แรงบ้าคลั่ง!" นี่มันยังงัยอ่ะครับพี่กุ๊ :D:D:D

28. tana_art

tana_art Member Moderator

267
    5
    18
    หายไปนานครับ อิอิ หลงหาทางเข้าไม่เจอกันเลยทีเดียว
    รถอาทเติมน้ำมันมาใหม่ครับ ว่าเดี๋ยวจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับกรองน้ำมันเครื่องใหม่ด้วยนะครับ

29. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ขอโพสมั่งนะครับ

ผมเอาหน้าลงมา 2 นิ้ว เปลี่ยนชุดหน้าเป็นของ B16 คราบ แล้วก็กำลังจะเดินท่อใหม่อะครับ

30. noom_evo

noom_evo New Member Member

28
    0
    0
    รถคลับนี้สวยๆๆทั้งนั้นเลยนะ

โดยฉะเพาะ Jazz น้ำเงิน สวยมากๆๆ

เรียนพระจอมเกล้าเหมือนกันคับ เห็นรถหลายครั้งแล้ว

ว่างๆๆคงมีโอกาศได้คุยกันนะคับ

อ๋อๆๆ อยากเห็นรถผมนะคับแนะนำได้ ไปหาได้ที่ สัมพัน ประกันภัยคับ จอดไว้ที่นั้น แล้วเดินมาเรียน

corona st 150

เห็นมี MiNoRi หลายคันจอดอยู่หน้าราชมงคลด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้