ถามหน่อยครับพี่ ๆ ถ้าความร้อนขึ้นนี่สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ(น้ำในหม้อน้ำไม่หมดนะ)...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 21 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามหน่อยครับพี่ ๆ ถ้าความร้อนขึ้นนี่สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ(น้ำในหม้อน้ำไม่หมดนะ) โดนมา 2 วันแล้ว

1. พัดลมไฟฟ้าทำงานปกติหรือแรงปกติไหมคับ

2. เอ่ออ ตอบแบบโง่ ๆ เลยครับ "ไม่รู้ครับ"

3. ลองสังเกตุดูคับว่ามันทำงานปกติไหม ส่วนสาเหตุอื่นๆรอพี่ท่านอื่นนะคับ แหะ แหะ

4. ไปหาช่างดีก่าครับ ช้าแล้วจะเกิดงานใหญ่

5. สงสัยเป็น ปั้มน้ำ .. ใช่ไหม ..

6. หม้อน้ำตัน น้ำสกปรก เอ้ยหลายสาเหตุ

7. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    ถ้ามีน้ำหยดใต้ห้องเครื่องฝั่งคนขับก้ ปั้มน้ำเครื่องคับ

8. เดี๋ยวลองไล่เช็คดูเป็นจุด ๆ ไปครับ ขอบคุณครับ

9. Napat Tum

Napat Tum Guest

0
    0
    0
    ขอผมใช่เเก๊ส ไปเปลี่ยนมอเตอร์พัดลม มา2ตัว ดีขึ้นเยอะ(กรณีของผมนะ ที่เครื่องร้อน)

10. ก่อนเกิดอาการไปทำอะไรมสเปล่า

11. ไม่เลยครับผม อาการตอนนี้ไม่ดีเท่าที่ควรไม่รู้จะกลับถึงบ้านมั้ย T^T

12. พัดลมทำงานปกติดี แต่เกความร้อนเพี้ยน ๆ ขึ้น ๆ ลง ๆ ขึ้นสุดเลยด้วยครับ เมื่อเช้าที่เครื่องมันสะดุจความร้อนมันขึ้นสุดเลยแต่ผมว่ามันไม่ร้อนขนาดนั้นเพราะเปิดฝากระโปรงดูก็ไม่ร้อนเว่อนะครับ

13. Napat Tum

Napat Tum Guest

0
    0
    0
    ต้องให้พี่ๆ ตรวจโรคเเล้ว

14. Jeab Som

Jeab Som Guest

0
    0
    0
    วาล์วน้ำลาโลกป่าว

อิอิ อาจเป็น ไปได้ว่า ปลั๊ก เกจความร้อน สกปรกเปล่าครับ เครื่องอะไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้