ฝรั่งเจอวงการแข่งรถเมืองไทยแบบนี้ถึงกับทึ่งครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ฝรั่งเจอวงการแข่งรถเมืองไทยแบบนี้ถึงกับทึ่งครับ :D

jaturong03 ถูกใจสิ่งนี้
  2. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เสียดายไม่มีข้อมูลว่าวิ่งกันกี่วิ

3. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สังเกตุดีๆ นะครับ มีรถหลายรูปแบบเลย
    ขับหน้า, ขับหลัง, สายพาน, โซ่, เกียร์
    นั่งขับ, ยืนขับ .......ชุดแข่ง รองเท้า ไม่จำเป็น
    ห้อยพระองค์เดียวพอ ....

ป.ล. เฮียตี๋ส่งเกี๊ยก ขา drag เก่า ออนทัวร์ดีไหมครับ?

4. sakepisit

sakepisit New Member Member

20
    0
    0
    คนสุดท้าย:Dเนี่ยรองเท้าไม่ต้องสปาโก้เก้ออะไรเลยครับ

5. Kart_STi

Kart_STi New Member Member

15
    1
    0
    รองเท้าหนังแท้ด้วย

แต่ชอบหมวกกันน๊อกมากๆ
    บางสุดๆ

สงสัยจะเคฟล่าร์

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    นี่คือ สุดยอด........!!!!!!

ปล....คนไทยเก่งอยู่แล้วในทุกระดับ....เพียงแต่เรื่อง ความปลอดภัยเนี้ย...แทบไม่สนเลย.....

7. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    รถกระแทะ คับ วิ่งอยู่คลอง5อยู่15วิคับ
    เล่นเอาcivicผมอายไปเลยคับ

8. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :)

:cool: รูปสวยดีครับ สีสด และภาพคมชัด นี่ต้องใช้กล้องดีแน่นอนเลย+กับแสงดี อากาศดี ภาพถึงออกมาสวยอย่างนี้

:p ซะงั้น นี่กระทู้รถโว้ย ไม่ใช่กระทู้ภาพ ขอประทาน(อำ-พัย)พี่ๆเพื่อนๆน้องๆด้วยนะครับ

:) จากประสบการณ์ในการขับรถคาร์ทมาบ้างแค่พอขับได้ +กับ การทำงานในท้องไร่ท้องนาสัมผัสกับพี่น้องเกษตรกรกระดูกสันหลังของชาติ ผมต้องขอบอกว่าการบังคับรถแข่ง(ไม่ว่าอะไรก็ตาม)นอกจากสมองของนักแข่งต้องรวดเร็วและคิดได้ทันกับภาพที่ผ่านสายตาแล้วนั้น ร่างกายนักแข่งต้องแข็งแรงเพียงพอที่จะบังคับคันบังคับต่างๆเช่นพวงมาลัย หรือ คันบังคับทิศทางให้นิ่งหรือแก้อาการได้อย่างรวดเร็วแต่นิ่มนวลในขณะที่ร่างกายโดนโยกไปโยกมาด้วยแรงG พี่น้องเกษตรไทยนั้น เรื่องพลังกล้ามเนื้อหรือข้อมือนั้นแข็งแกร่งราวเหล็กกล้า การยึดจับคันบังคับนั้น เชื่อได้เลยว่านิ่งสนิท ถ้านักแข่งรถดังในภาพเหล่านี้ ไม่ดื่มแอลกอฮอล์ ผมคิดว่าโอกาสผิดพลาดใดๆไม่น่าจะเกิด ยกเว้นที่เกิดจาก Mechanical Failure

ป.ล. ผมไม่ได้คิดไม่ดีกับพี่น้องเกษตรกรไทยนะครับ เพียงแต่ว่าเข้าใจว่าสภาพร่างกายของพวกท่านแข็งแกร่งจริงๆ จากที่ผมได้ประสบพบเห็นมา ผมว่าผู้ที่เข้าfitnessจนร่างกายกำยำล่ำสันนั้น เอาเข้าจริงเมื่อต้องทำงานผมเชื่อว่าถึงกล้ามเนื้อสวยงามใหญ่โตอย่างไร ก็คง ไม่ทนทานและอดกลั้นได้เท่าพี่น้องเกษตรกรไทยอย่างแน่นอน

ป.ล. 2 ถึงพี่น้องเกษตรกรไทย ในฐานะที่เราก็ทำงานอยู่ในสายอาชีพที่ต้องพึ่งพาอาศัยกัน อย่างไรถ้าพวกท่านพ่อแม่พี่น้องเกษตรกรไทย คิดจะเล่นกับกีฬาความเร็วแล้วไซร้ พี่ท่านทั้งหลายควรระวังระแวงภัยจากเหตุการณ์ที่ไม่อาจคาดเดาไว้บ้างนะครับ อย่างน้อยก็หมวกกันน็อกหล่ะครับ เราจะได้อยู่ร่วมกันไปอีกนานๆ และมีคนปลูกข้าวเลี้ยงปลาอาหารให้ผมได้มีกิน เพราะผมปลูกข้าวไม่เป็นครับ:)

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เห็นแล้วเสียวแทนครับ พลาดขึ้นมาคงเจ็บตัวพอสมควร

เคฟล่าร์สีฟ้าสวยดีครับ ดูท่าทาง aerodynamic ต้องดีแน่ๆ

เกี๊ยกชอบอะไรเสียวๆ ไม่ใช่เหรอ ถอยสักคันน้อง ยืนขับ รับรองเสียว

กล้องธรรมดาครับพ่อเลี้ยง ชาวบ้านๆ
    คงไม่เสียเงินซื้อกล้องตัวละ 200k แน่ๆ

10. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    แทบร้องครีบ

รูปสุดท้ายนี่สุดๆ เซฟตี้ไม่มี หน้าตามุ่งมั่นมาก

ว่าแต่รูปสวยจริงๆ ใครถ่ายหนอ

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาดูอีกรอบ

12. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    STUTTGART Racing ไม่ส่งสักรุ่นหรอคับบบบอิอิ

13. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    เห่อ ๆ แจ่มเลย

14. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ฟรีทิ้งได้ใจเลย คนไทยถ้าทำอะไรแล้วไม่แพ้ชาติใดในโลก 55

15. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    ก็แปลกไปอีกแบบนะ

กล้าขับกันไหมล่ะคร้าบ พี่น้อง.....งง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้