ช่วยหน่อยครับ ติดLPGหม้อต้มไม่ร้อน

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย pop-bpk, 29 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    ไปติดเมื่อวาน(28กย) ใช้หม้อต้มของTOMASETTO ช่างเดินสายน้ำผ่ามแล้ว พอใช้ระบบแก็ส หม้อต้มเย็นเป็นน้ำแข็ง "ตอนนี้ช่างเอาหม้อน้ำไปล้างครับ"
    คำถามครับ! เอาสายน้ำจากจุดไหนไปผ่านหม้อต้มครับ ( ถ้ามีรูปให้ดูจะขอบคุณมากครับ)

2. pop-bpk

45
    0
    0
  3. pop-bpk

45
    0
    0
    ไปติดเมื่อวาน(28กย) ใช้หม้อต้มของTOMASETTO ช่างเดินสายน้ำผ่ามแล้ว พอใช้ระบบแก็ส หม้อต้มเย็นเป็นน้ำแข็ง "ตอนนี้ช่างเอาหม้อน้ำไปล้างครับ"
    คำถามครับ! เอาสายน้ำจากจุดไหนไปผ่านหม้อต้มครับ ( ถ้ามีรูปให้ดูจะขอบคุณมากครับ)

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ชื่อไรคับ

ไม่ทราบชื่อไรคับ
    ใช้623 หรือ 820 ถ้า 820 ไม่ค่อยรู้ แต่ถ้า623ผมได้ถอด ฮีตเตอร์ออก จะมีท่อว่างที่ออกจากเครื่อง 2จุด

หันเข้าเครื่อง
    จุดแรก ข้างๆ ฝาสูบด้านซ้าย
    จุดที่สอง ข้างหลังเสือ้สูบ

หาไม่เจอให้ไล่สายจากฮีตเตอร์ไปจะเจอเอง ไอ่สายฮีตเตอร์ จะอยู่ติดผนังห้องเครื่องด้านหลังไอดี
    จะเป็นจุดที่มีท่อน้ำต่ออยู่ 2อัน

กรณีไม่ได้ตัดฮีตเตอร์ก็ให้ใช้สายตรงวาล์วน้ำก็ได้ เป้นสายตัวยู สั้นๆ เอาออก1ข้าง แล้วเอาไปเข้าหม้อต้ม
    จากหม้อต้มเอาออกไปจุดที่เราถอดสายตัวยู จุดแรก ครับ

ลองดู

คิดว่าถ้าหม้อต้มเป็นน้ำแข็งก็คงเป็นเพราะ ไม่มีน้ำร้อนมาเข้าหม้อ
    หรือ อาจจะจะเป็นไปได้ถ้าไม่ได้ไล่ลมออกจะระบบ น้ำหล่อเย็น

เดิมไม่เคยมีปัญหาความร้อนขึ้นก็อาจจะไม่เกี่ยวกับต้องล้างหม้อน้ำมั้ง

ไว้มิตติ้งเจอกันนะครับ

5. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    น้าโอม เซียนหวะ ผมก้กะจาเอาไปติสแก๊สและ เหยีบทีเงินร่วงเตมถนน

6. pop-bpk

45
    0
    0
    ชื่อ ป๊อบ ROVER623 ครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
    สำเร็จเรียบร้อยแล้วครับ รถวิ่งได้ แต่ไฟรูปเครื่องยนต์ขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้