ใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับขัดไฟหน้าบ้างคับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Phanu Vathananond, 29 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครพอจะมีความรู้เกี่ยวกับขัดไฟหน้าบ้างคับ หลังยจากขัดแล้วต้องหาน้ำยาหรืออะไรเคลือบกันUV อีกไหมคับ ถ้ามีน้ำยาอะไรดี ผมคิดจะติดสติกเกอร์ใส่สีๆ ไม่ก็เอาฟิมล์V-Kool เหลือๆจากร้านเพือ่นมาติดทับแทนจะดีไหมครับ กลัวว่าขัดแล้วเดียวจะเป็นอีก

1. Poshbeer Altima

Poshbeer Altima Guest

0
    0
    0
    พี่นำ ผมขัดเบอร์ 1500 เสร็จแล้วเอาเครื่องขัดสีปั่นกับ cana เลย ไม่ร้องเคลือบครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    UV Coat มีขายตาม Autobacs หรือ ชุด kit ที่เค้าทำสำหรับขัดโคมไฟครับ วิธีการอื่นไม่ช่วยลดอาการได้ดีเท่ากับ UV Coat ครับ ออ..... ขัดแล้ว เคลือบUVแล้ว จอดตากแดดทุกวัน อีก 2 ปีก็เหลืองอีกนะครับ เพราะมันเป็นการ refurbishชั่วคราว ไม่ได้ดีชั่วโครตนะครับ

3. ขอบพระคุณคับ

คริคริ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้