ถังแก๊สที่อยู่หลังรถ สามารถตีไม้หุ้มหนังปิดถังได้หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ถังแก๊สที่อยู่หลังรถ สามารถตีไม้หุ้มหนังปิดถังได้หรือเปล่าครับ

ที่อยากทำเพราะว่าแผมแอบพ่อติดแก๊สอ่ะครับ ถ้าตีแผงไม้จะอันตรายอะไรหรือไม่ครับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    น่าจะได้ ไม่มีปัญหานะครับ

3. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    ถ้าจะทำเรื่องแจ้งขนส่ง ก็อย่าเพิ่งไปตีไม้ปิด เพราะจะต้องขูดเลขที่ถังแก๊สเวลาแจ้ง

ถ้าไม่คิดจะแจ้ง ก็ตีปิดได้เลยครับ ราคาประมาณพันต้น ๆ - กลาง ๆ
    ส่วนอันตรายไม่น่าจะมี เพราะเขาจะเว้นช่องไว้ให้เปิด/ปิดวาล์วได้ครับ

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เด่วนี้เค้ามีที่ปิดแบบที่เป็น พลาสติก abs แล้วนิครับ ลองหาๆดู

5. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้