Back fire

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย GAME EG4D, 12 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    civic 92เครื่องหัวฉีดคับ ติดแบบFix mix ความร้อนขึ้นเลยครี่ง(วิ่งประมาณ10โล เปิดแอร์)มีอาการback fire เวลาเครื่องร้อน อยู่เชียงใหม่คับ มีร้านดีๆแนะนำบ้างป่าวคับ ขอบคุณคับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ไม่มีใครตอบเลยคับ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จูนใหม่ครับ ลองหาดูกระทู้ล่างๆ มีเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน

ส่วนร้านที่เชียงใหม่ นี่ไม่ทราบเลยอ่ะครับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แบ๊คนี่ แบ๊กก่อนจุด หรือหลังจุดครับ
    รีบจูนโดนด่วนเลยครับ ถ้าก่อนจุดนี่ เด๋วท่อไอดีร้าวได้ครับ

5. boeing777

boeing777 New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ มีสมาชิกให้คำตอบว่าให้จูนแก๊สที่หม้อต้มครับ วันนี้ลองวิ่งดูไม่มี back ครับ แต่จะลองใช้ซัก2-3 วันครับ ลองจูนเองก็ได้ครับ ระบบ Fix mix จูนไม่ยากครับ

6. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ความร้อนขึ้นนี่เชคระบบระบายความร้อนก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยไปจูนแก๊สแก้แบคไฟร์

ถ้าไม่ดีขึ้นลองย้ายมิกซ์ดูครับ

7. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เห็นด้วยครับเอาความร้อนให้ลงมาก่อนดีก่าครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้