คือผมว่าจะไปเจียนจานเบรก เปลี่ยนผ้าเบรก ตั้งศูนย์ ราคาควรไม่เกินเท่าไหร่ครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 7 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมว่าจะไปเจียนจานเบรก เปลี่ยนผ้าเบรก ตั้งศูนย์ ราคาควรไม่เกินเท่าไหร่ครับ ถ้าเข้าพวก cockpit นี่จะแพงมากมั้ยครับ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    - จาน ถ้าไม่เป็นรอยเยอะ ไม่ต้องเจียรครับ เจียรนอกรถใบละ 100-300฿ เจียรประชิดรถไม่ถอดออกมา ใบละ 500-700฿ - ผ้าเบรคของนอกศูนย์ หน้า 1200-2500฿ หลัง 759-1600฿ - ตั้งศูนย์ 2ล้อ 200-350฿. ตั้ง 4 ล้อ 400-550฿. ครับ

2. ผ้าเบรค มีถูกกว่านี้มั้ยครับเดี๋ยวใช้ไม่ชนเดือน T^T

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ผม post เนี่ย ก็ไม่รู้ว่าคุณจขกท. จะโกรธ หรือจะมีคนอื่นๆ มาเกลียดผมมากไปกว่านี้หรือเปล่านะครับ... เพราะผมแค่อยากจะบอกตรงๆ สั้นๆ ว่า ชีวิตคุณติดอยู่กับผ้าเบรคราคาหลักพันบาท ผ้าเบรคราคาถูกคุณภาพก็จะไม่ดี ชีวิตทรัพย์สินคุณจะมีราคาถูกลงตามไปด้วย นะครับ ฉุกเฉินอุบัติเหตุ ไม่เข้าใครออกใครนะ

4. จริงครับ เบรคไม่อยู่ เสียหายกว่า

5. Napat Tum

Napat Tum Guest

0
    0
    0
    เเถวดอน ตรงรุ่น ผ้าเบรก คู่900 ของใหม่

6. NAe Pran Pvs

NAe Pran Pvs Guest

0
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแถวท้ายบ้าน ผ้าเบรคคู่หน้า YBK 950 บาทครับ ( เคยเปลี่ยน bendix strandard มาพันนิดๆ ผมว่าดีกว่าคับ แต่คราวนี้ไม่มีของเลยใช้อันนี้แทน) เจียจาน ข้างละ 200 (ถอดไปเจียร์) แนะนำอย่าเข้า b-quick คับ ไม่เคยตั้งศูนย์ให้ผมตรงเลย บอกด้วยว่าช่วงล่างผมไม่ดี ตั้งไม่ได้ ทั้งที่เพิ่งไปทำมายกชุด โช้ค บูช ลูกหมาก แต่ cockpit แพงแต่ดีคับ

เบรค ช่วงล่าง สำคัญคับ เชื่อผมเถอะ Y~Y

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้