รบกวนถามเรื่องเกียร์คับคือถ้าจะเปลื่ยนจากออโต้เป็นกระปุกต้องหาอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย รบกวนนิดนึงคับ, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมอยากเปลื่ยนจากเกียร์ออโต้เป็นเกียร์กระปุกต้องหาอะไรบ้างคับต้องใช้เกียร์ของตัวEXiจะจัดกว่าเป่าคับแล้วจะหาของได้ที่ไหน
    ้บ้างคับราคาจบประมาณเท่าไหร่คับผมใช้ES051.7Vtecอยู่อะคับรบกวนพี่ๆด้วยคับ

1. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    สิ่งที่ต้องมีคือ

ชุดเกียร์ ชุดครัช กล่องแมนนวล

จะหาของที่ไหน - ส่วนใหญ่จะใช้วิธีสับเกียร์กันครับ

ส่วนราคาสับคงแล้วแต่ตกลง

แต่ถ้าเป็นหาของมาใส่เอง+ค่าแรงก้อราวๆ 4 หมื่นครับ

2. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ขอบคุณคับ พี่เอก

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนม้างแว้ว

4. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    เกียร์ EXi จัดกว่ายังไงครับ...

5. TO SPOUT5

TO SPOUT5 New Member Member

43
    4
    0
    แล้วถ้า 2.0 อยากเปลี่ยนมั่งอะคับ
    มันพอจะมีหวังทำได้เปล่าคับ

6. แล้วพอจะหาซื้อมือ2ได้ที่ไหนบ้างอะคับช่วยแนะนำทีคับขอบคุณคับ

7. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ลองขอสับตามเต๊นรถได้มั้ยคับ แล้วเพิ่มเงินให้เค้า
    ไม่แน่อาจจะได้คับ

8. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    ผมเกียร์ธรรมดาแต่อยากเปลี่ยนเป็นAUTO มันไม่ไหวแล้วขาสั่นเวลารถติดสนใจเปลี่ยนก็ลองโทรคุยกันได้คับ 085-9056836

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้