รู้สาเหตุที่น้ำท่วมรถแล้ว แต่.....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    คือ น้ำท่วมในรถจะเกือบเดือนแล้ว ว่า สาเหตุคือ น้ำแอร์ หรือท่อแอร์ตัน แต่ผให้ช่างทะลวงให้แล้ว แต่เหมือนน้ำมันก็ไหลออกแบบทะลักออกมา แต่ น้ำก็ยังเข้ามาข้างในรถอยู่ดี ..........

วานผู้รู้บอกหน่อยครับว่า แก้ปัญหายังไงต่อไปดี

ปล. ผมใช้ B13 นะครับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ที่ตู้แอร์ B13 จะมีช่องระบายน้ำ ที่ปลายจะมีสายยางสีดำต่อลงไปที่ใต้ท้องรถ

หากให้ช่างล้างตู้แอร์ให้แล้วแสดงว่าช่องน้ำของตู้คงไม่มีตันและไม่มีอะไรไปอุดแล้ว

ดังนั้นปัญหาที่น้ำไม่ระบายน่าจะมาจากสายยาง ไม่ทราบว่าใช้สายของแท้ที่จะทำโค้งหลบมุม หลบเหลี่ยมมาให้

และท่อค่อนข้างคงรูปไม่แข็ง มาก ไม่อ่อนมาก ให้ตรวจว่าสายพับหรือไม่

และยิ่งหากใช้สายยางธรรมดาๆ อาจจะสายยางจะพับได้ง่ายและทำให้น้ำไม่ระบายออก อันนี้เคยเป็นมาแล้วน้ำท่วมเลย

เอาท่อยางเดิมมาใส่ และปรับให้ถูกทาง น้ำไหลออกสบาย

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตอบได้กาย

รูปส่วนตัว ได้ใจ

+ + + ไป ให้ หัวทิ่มไปเลย

4. ironman

443
    90
    0
    โอ้ว...ท่านพี่กล่าวเกินหนักไปแร้ว.. น้องของคาราวะท่านพี่ หนึ่งกลม.. (อาจจะไม่พอ)

:D:D:D

5. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ขอบคุณมากครับ

แค่สงสัยว่า ทำไมช่างแอร์ แนะนำให้ทำสายน้ำทิ้งให้ยาวขึ้น มันไม่น่าจะเกี่ยวกับการอุดตัน

6. ironman

443
    90
    0
    คิดเหมือนผมตอนแรกๆ ที่ไปเปลี่ยนจนน้ำท่วมเลยครับ ที่คิดว่าสายยาวๆน่าจะดี

แต่พอกลับมาสายต้องมาตราฐานเดิมเท่านั้นครับ อาการหายวับ

เพราะหากยาวไปสายอาจไปพับไป หรือบิดจนน้ำไม่เดิน น้ำท่วมได้เลย

:D:D:D:D

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มาศึกษา หาฟามรู้ คร้าบบบบบบ :D:D:D:D

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอ่อ ถ้า เกิด น้ำ ไม่ ออก นาน ๆเข้า

จนถึง ขั้น

เวลา นอนตะแคง

แล้ว น้ำ มัน ไหล ย้อน ออก หู ล่ะ ครับ

พอ แนะนำ ทาง ออก ได้ ไหม ครับ

9. ironman

443
    90
    0
    เอ่อ... อันนี้ต้องปรึกษาหมอหูเฉพาะทางถึงเด็ดขาดครับพี่ ใส่ท่อยางไม่ช่วยอะไร

แต่ถ้าน้ำ อีกที่ไม่ออกเหมือนกัน อันนี้ต้องปรึกษา นายแพทย์พันธ์ศักดิ์ แห่งรายการชูรักชูรสครับ คริๆ

ส่วนหมอนพพร ไม่แนะนำครับ เพราะโบราณเกินไป :D:D:D

ย้อเย่นนะคร้าบพี่หนุ่มจ๋า..

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5+

แบบ นี้ ต้อง ให้ หมอ อาร์ต

ช่วย รักษา

โดย มี พี่ เบิ้ม

เป็นคน พา ไป

5 5 5 +

11. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    อืมผมว่าคงต้องไปหาหมอแล้วล่ะครับคุณหนุ่ม:)
    จะไปนวดหมอ
    หรือให้หมอมานวดให้
    ก้อตามสะดวก
    คิดว่าอาการน้ำขังคงจะทุเลาลงได้บ้างครับ:D
    (ถ้าอยากได้หมอดีๆโทรหาได้นะคร๊าบ อิอิอ:Dิ)

12. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    555555555
    ไปนวดหมอได้ไหนอะครับ

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    งั๊น

เรา ต้อง คาราวาน

โครง การ

ส่งคนป่วย ให้ถือ มือหมอ

กัน เลย ดี กว่า

อิ อิ อิ

14. ironman

443
    90
    0
    นัดมีตติ้งเฉพาะผู้ป่วย แนะนำแคทเทอรีน ไม่ก็วิกเตอรเรียซีเคร็ท ที่จอดรถกว้างขวางและมิดชิดดี

ไม่แนะนำลาเดอร์ฟองค์ หรือบีวา เพราะเด็กมันจำได้...

:D:D:D:D:D

15. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    กะทู้นี้แรกๆก็งั้นๆ
    หลังๆมานี่น่าสน:D:D

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5+

ท่าทาง

เรา จะ มี ผู้ชำนาญ การ

กัน หลาย คน นะ นั่น

ตั้งแถว ตอน เรียน 1

ลุย

18. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    แถวตอนเรียงหนึ่ง:D:D:D:D:D:D:D:D:D:car:

19. ironman

443
    90
    0
    ตอนเรียงหนึ่งเข้าไป

เอาซ้าย ๆ ๆ ...

แถววววววว........................หยุด !!!

ขวาาาาาาาาาาา....หั้น !!! (เข้าหน้าตู้กระจก)

เล็งเป้า...

:D:D:D:D

20. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

ไม่นิยมครับ นิยมซักมือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้