ซื้อ Presea R11 ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย 9Coupe, 22 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9Coupe

9Coupe New Member Member

1
    0
    0
    อยากซื้อ Presea R11 ต้องดูตรงไหนเป็นพิเศษหรือป่าวครับ แล้วปัญหาส่วนใหญ่มีอะไรบ้างครับ แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ อยากได้เอามาติดแก๊สไม่รู้ว่าจะมีปัญหาหรือป่าวครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือท่านใดเห็นรถที่ไหนที่สภาพดีๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ THANKS

2. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    สาวก R11 มาแจง ข้อเด่น ข้อด้อยให้ทีนะคร๊าบ

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าเลย

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ก็ต้องถามใจตัวเองก่อนว่าชอบรึเปล่า
    ส่วนการดูรถก็เหมือนกับดูรถมือสองทั่วๆไป ไม่มีชนหนัก จน ถึงขนาดยำมา
    เอาอย่างงี้ ราคารถในตลาดซื้อ-ขายกันทั่วๆไป ราคาจะอยู่ประมาณ 160,000-180,000
    ราคาขนาดเนี้ย ถ้าไปดูตัวอื่น ก็ได้ประมาณ สามห่วง สถาพดี แต่ท้ายโด่งก็ได้เหมือนกัน ก็หาเหนื่อยหน่อย
    มีภาษีดีกว่า ที่Option ภายใน กับรูปทรง ที่ยังดูไม่โบราณไปนัก ค่าดูแลรักษาสูงกว่า Toyota
    ตามระเบียบ ตอนนี้ต้นทุนรับเข้ารถรุ่นนี้อยู่เกือบ 150,000 สำหรับรถสภาพสวยๆเลยน่ะ
    ก็ลองชั่งใจดูครับ ข้อด้อยก็ตามลักษณะสภาพของNissan ระบบไฟ กับพวกชิ้นงานพลาสติกเล็กๆน้อยๆในรถ
    แต่รถตระกูลนี้เกาะถนน อัตราเร่งดี (เครื่องเดิม) ขับสนุก เมื่อมาเทียบกับราคารถตอนนี้ เซ็ทช่วงล่างดีๆยอมเสียเงินทำให้จบ ไม่น่าห่วงอะไร
    ขอให้หารถได้ไวไวน่ะ
    ถ้าว่างวันเสาร์นี้ลองเข้ามามิทติ้งดูมานั่งคุยเป็นเรื่องเป็นราวเลย สัมผัสกับคนกลุ่มนี้ดู แล้วคุณจะรักอยากมีรถแบบนี้ไว้ในครอบครองเลยล่ะ :)

5. Classicalism

Classicalism New Member Member

19
    0
    0
    เพิ่งซื้อ R 11 มาเหมือนกัน เมื่อ ตค ปีที่แล้ว เป็นรถคันที่สองในชีวิต (คันแรกตอนฝึกขับ ใช้ TOYOTA DX เก่ามากๆ) ซื้อมา 3 เดือน จับ ติดแก็ส ตอนนี้ใช้มา ร่วม 7 แล้ว ยิ่งใช้ยิ่งรัก ซ่อมแพงก็ไม่ว่า รักหมดใจอ่ะ กะจะไปมีตติ้งครั้งนี้ด้วย เพราะว่าอยากหาไฟหน้าซักคู่ มันเหลืองแล้วอ่ะ เพื่อนรักจะได้หล่อขึ้นอีกนิดนึง ไว้เจอกันที่มีตติ้งนะ สมาชิกใหม่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้