แบบนี้คืออาการเบาแล้วดับหรือเปล่าครับ (ช่วยตอบหน่อยนะครับ...มือใหม่ครับ)

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

คือรถผมเพิ่งติดแก๊สเสร็จวันนี้ ที่อู่ตั้งรอบไว้ที่ 700 แล้วก็ลองไปวิ่งมาดีมาก บูสมาเต็มๆ (วิ่งดีกว่าน้ำมันอีก) ติดแบบระบบมิก+แลมด้า อ่ะครับ แต่พอขับออกจากอู่ ใกล้ๆจะถังบ้าน (ขับมาประมาณ 40 โล) รอบเครื่องมันก็น้อยลงเรื่อยๆ จนรอบเหลือแค่ 380 ติดไฟแดงที รถก็ดับที ต้องคอยกดคันเร่งเลี้ยงไว้ แบบนี้ ใช่อาการเบาดับหรือเปล่าครับ และอาการนี้ ถ้าตั้งรอบให้สูงขึ้น จะหายมั้ยครับ (วิ่งดีทุกอย่างนะครับ ไม่มีแบ๊ค ไม่มีสะดุด บูสได้เต็มๆ 0.7 เหมือนเดิม

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมว่าคงต้องจูนใหม่อ่ะครับ เพราะถ้ามันไม่พอ เด๋วพอซัด บูสต์มา

เด๋วเสื้อแตกแล้วจะเศร้านะจ๊ะ

เอาไปให้เค้าเช็คซักนิดก็ยังดีครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อาการแบบนี้เป็นหลังจากซัดแน่เลย

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  4. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    แก๊สมันน่าจะเยอะ ครับ รอบเดินเบามันเลยดับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จูนใหม่ครับ เอาคอมจับไปเลยก็ได้ จะได้แหล่มๆครับหนิง

6. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ครับ ขอบคุณครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้