ปรึกษาเรื่องเบรคครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย [email protected]., 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ตอนนี้เบรคเป็นดิส4ล้อหม้อลมชั้นครึ่ง จำเป็นต้องเปลี่ยนตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคมั้ยครับ เพราะรู้สึกเบรคยังไม่ค่อยอยู่ ช่วยตอบที่ครับ.............ขอบคุณครับ

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    รถแรงก็งี้แหละ
    เบรมโบ้เลยเหม่ง

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไม่จำเป็นเท่าไหร่นะครับ ผมว่าดูที่ผ้าเบรคก่อนว่ามันใกล้หมดหรือยัง หรือถ้ายังไม่หมดแต่ใช้มานานก็สมควรเปลี่ยนครับ เพราะมันลื่นแน่ๆ

4. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    อย่างที่คุณบอลบอก

ถ้ายังรู้สึกจับไม่ดี ก็เปลี่ยนผ้าเบรกที่กินจานมากขึ้น จะรู้สึก feeling เลย

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เห็นผลม่ายมากนะ สำหรับผม
    แต่เปลี่ยนไว้ก็ดีครับ

6. ถ้าเบอร์เหมาะมันก็ดีขึ้นแหละครับ แต่คิดว่าอาการไม่อยู่น่าจะผ้าเบรคตามข้างบนมากกว่า

7. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    รีบเปลี่ยนเลยนะ
    ใกล้วันแข่งเข้ามาทุกทีแล้ว

8. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    ขอขอบคุณครับทุกคน มีคนบอกว่าให้ตั้งเบรคหลัง ตั้งที่สายเบรคมือจะลองดูเพราะมีความรู้สึกว่าเบรคหลังไม่ค่อยอยู่

ปล อ.จ วันแข่งไปมั้ยครับ

9. เบรคหลังไม่ค่อยอยู่นี่ หมายถึงตอนดึงเบรกมือรึเปล่าครับ
    ถ้าใช่ ผมว่าดิสก์หลังมันจะไม่ค่อยล็อคเหมือนดรัมนะ ดรัมนี่ดึงนิดก็เอี๊ยดมาละ

10. HondaTwinCam.co.jp

HondaTwinCam.co.jp New Member Member

60
    0
    0
    เปลี่ยนเลยครับ ตัวไม่กี่บาท ผมว่ามีประโยชน์นะครับ 40/40
    ตัวเดิมเป็นดิสก์กับดรัม

11. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อันดับแรกเปลี่ยนผ้าเบรคเลย จะเห็นผลดีขึ้น ถ้าไม่พอค่อยว่าต่อ ตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคก็ควรจะเปลี่ยนถ้าเอาชุดดุมหน้า-หลัง ของ b16a มา เราก็เอาตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคของ b16a มาด้วยก็จะดี

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยจะเชื่อเหมือนกันว่าตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคมันจะช่วยแบบเห็นผลได้ แต่พอใส่ไปแล้วดีขึ้นเห็นๆเลยครับ (เบรคหน้า-หลัง B16A หม้อลมชั้นครึ่ง ผ้าเบรคหน้าเดิมๆ ผ้าเบรคหลังเปลี่ยนใหม่)

ผมอาจจะคิดไม่เหมือนคนอื่นนะครับ คือลองหาตัวกระจายแรงดันดูก่อน เพราะราคามันไม่แพงเหมือนผ้าเบรค (ถ้าหาได้) แต่ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ค่อยดูที่ผ้าเบรคครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้