พ่นฝาวาว ต้องใช้สีทนความร้อนมั้ยคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 16 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตามนั้นคับ ช่วยหน่อยคับซื้อสีมาเเล้วพรุ่งนี้จาเอาให้ช่างพ่นเเล้วคับ +ปายยยคับ

2. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    คือ มีคนบอกว่า ไม่ต้องก็ได้
    แต่ผมว่า ..... ใช้ไปเถอะคับ ป๋อง 100 กว่าบาท
    เอาชัวร์ๆ ดีกว่าต้องมีแก้งานตอนมันพอง

ที่สำคัญ ขัดพื้นผิวให้ดีนะครับ....

3. Dave_Crub

Dave_Crub Member Member

34
    1
    8
    ไม่จำเป็นเท่าไรหรอกครับ...สีธรรมดาก็ได้....เพราะอุณหภูมิ..มันไม่ได้ร้อนจนสีละลายนี่ครับ...จะมีบ้างก็ตรงที่..ถ้าสีไม่ดีจิง...นานๆไปอาจจะหลุดร่อนบ้าง....ถ้าเป็นสีกระป๋อง..แนะนำให้ใช้ ..ไพเเล็ค..ครับ...ยังไงรอผู้มีประสบการณ์อีกครั้งแล้วกัน..อุ..อุ...

4. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เรื่องของเรื่องผมอยากได้สีด้านอ่ะคับ เเต่มันไม่มีสีทนความร้อนอ่ะคับเลยใช้สีเเดงทํามดากับเเล็คเกอร์ด้านอ่าไม่รู้ว่าจาเป็นไงบ้างอ่า

5. zoomie

zoomie New Member Member

71
    6
    0
    ห้ามพ่นแล็คเกอร์สเปรย์เด็ดขาดครับ เพราะมันต่างจากแล็คเกอร์ตามอู่มาก ทนความร้อนไม่ได้มาก จะเหลืองและกรอบเร็ว ให้พ่นสีสเปรย์ธรรมดาแล้วไม่ต้องพ่นแล็คเกอร์ทับครับ ผมลองมาหลายครั้งแล้ว เหลืองทันตาเร็วจริง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้