** มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ พอดีผมอยากจะใส่ดิสหลังแต่ไม่รู้ว่าเอาของรุ่นไหนใส่ได้มั่ง.....

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย TOB-SPEED, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOB-SPEED

TOB-SPEED New Member Member

54
    1
    0
    :p คือว่าผมอยากใส่ดิสหลังอะคับ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาของรุ่นไหนมาใส่ แล้วงบประมาณเท่าไร

มีใครที่ใส่มาแล้วของรายละเอียดหน่อยคับ ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีเลย.........

:sad::sad:

2. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
  3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แล้วถ้าเบรค โล้น ๆ ๆ ละ ดูที่ไหนได้บ้าง

4. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ส่วนตัวชอบดรัมเบรคนะ มันตึ้บดี ผมเปลี่ยนเป็นดิส 4 ล้อแล้วมันเฉยๆ ความรู้สึกสู้ตอนเป็นดรับเบรคไม่ได้

5. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ตาม๊าดชอบยกเบรคมืออะซี๊ อิอิ จับดีใช่ป่ะล่ะ หมุนติ้วๆเล๊ย

ขอบอกว่า ตรงรุ่นมีครับ หาที่บางนาน่าจะยังเหลืออยู่คราบ

ค่าสินสอดน่าจะชุดละสามพันถึงสามพันห้าครับ

6. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    อิอิ ใช่ครับ :D ตอนเป็นครัมจับดีมากๆ รุ่นนี้ ตาเพราชยังสู่ไม่ได้ มันส์โครต ถึง U-Turn ดึงๆ :teeth: แต่ไม่รู้ตอนนั้นกระแสดิส 4 ล้อเริ่มเข้ามาทำให้รถตัวเองดูเชย :eek: ที่เป็นดรัมก็เลยเปลี่ยนเอาของ AC88 ตัวนอกมาใส่ พอเอาไปลอง มันดึงไม่ได้แล้ว :cry: ตูดไม่ออก หน้าไม่ชก แถมรู้สึกว่า เบรคไม่ตึบด้วยเพราะมันต้องกระจายแรงไปเพิ่มอีก 2 ล้อหลัง ก็เลยปล่อยมันไม่ทำแล้ว :cry:

7. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    รู้แต่ว่า ... ผ้าเบรคหลัง ใกล้ หมด ๆๆๆ .......... เก็บตัว เก็บตังค์ ๆๆ

8. TOB-SPEED

TOB-SPEED New Member Member

54
    1
    0
    ขอบเตียงนะครับ อุ้ยไม่ใช่....( ขอบคุณมากๆครับ)

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ขอบเตียงก็ได้ครับ ไม่เป็นไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้