รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเบรคหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Pao 4E11, 18 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    รบกวนสอบถามราคาชุดซ่อมเบรคหน้า U12 เครื่อง 1800CC 1 port ครับราคาชุดละเท่าไรครับ
    หรือสามารถเทียบเอารุ่นไหนแทนได้บ้างครับ
    ขอรบกวนอีกสักเรื่องครับ
    คือว่า จะเป็นไปได้ไหมถ้าจะอับจานเบรคให้มีขนาด 280มม ที่เป็น 2 port
    สามารถนำของรถรุ่นไหนมาแปลงได้บ้างครับหรือตรงรุ่นยังพอมีครับ
    ถ้านำมาเเปลงจะยุ่งยากมากไหมครับ

ขอขอบคุณมากๆ ครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    ของเบิกศูนย์ Nissan จะมีแค่ชุดพวกลูกยาง และ O Ring กันน้ำกันฝุ่น ของ Caliper ขายนะครับ
    ราคาถ้าจำไม่ผิด ชุดละ 1500-1700 บาท ในชุดมา 2 ข้างเลย..... ซ้ายขวา
    แต่พวกลูกสูป Caliper ไม่มีให้เบิกแล้วครับ

ส่วนถ้าจะหาชุดซ่อมยี่ห้ออื่นก็มีพวก Ziken ครับ ราคาแล้วแต่ร้าน
    มีทั้งแท้ เทียมแท้ แท้เทียบ เทียบให้ซื้อหาครับ....

ชุด 2 Port ของ Nissan รุ่นขับหน้า พวก U12, U13 จะขนาดเท่ากันครับ หารุ่นพวกนี้มา
    ก็ไม่ต้องแปลงใดๆ ร้อย Nut ใช้ได้เลยครับ........:)

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เบรกแบบ 2 ลูกสูบต่อข้าง เอามาใช้เฉพาะจานเบรก และคาลิเปอร์เบรก นะคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้